ถามข้อมูลD 15B ฝาขาวเครื่อง VTEC สองโซลินอยด์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    D 15B ฝาขาวที่วางในตาโตเป็นเครื่อง VTEC สองโซลินอยด์
    เครื่องตัวนี้ดีไหมครับ สองโซลินอยด์ มีดียังไงครับ อยากรู้ข้อมูลเครื่องตัวนิจังครับ
    ผู้รู้ตอบหน่อยครับ ผมว่างเครื่องตัวนี้มา มันมีเสียงดัง แก๊ง แรงมาก นานๆๆครั้งอะครับ

2. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ของผมก็เป็นอ่าครับ นึกว่าเป็นที่ท่อ มันเป็นที่เครื่องหรอครับ 555
    ของผมเป็นเวลาดับเครื่องใหม่ๆอะครับ ดังแก้กๆๆๆๆๆๆๆ
    ของผม D15B ฝาดำ เลข 24xxxx อะครับ รอผู้รู้มาชี้แจงด้วย

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    D15B 2 โซลินอลย์(ช่างเขาเรียกกัน)
    ็HONDA เขาทำมาเน้น การประหยัดเชื้อเพลิงคับ อย่าไปหวังความแรงกับบล็อคนี้คับ
    ของครบ วายครบ ประหยัดคับ นอกเมือง 15 โล สบายๆ
    แต่......หมั่นเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ บ่อยๆนะคับ เกียร์พังหรือกล่องพังขึ้นมา มันหายาก คับผม

4. ออโต้one

131
    2
    0
    ไม่ทราบว่าเกียร์มันใช่ของ d16y8 ได้ปะครับ ผมว่างมามันอืดๆๆอะเหยียบไม่ขึ้น
    อยากรู้หลักการทำงานของมันอะครับ

5. ออโต้one

131
    2
    0
    ผมดังที่เครื่องอะ ดังแต๊ะ ดังมาก สะเทือนไปถึงคันเร่งเลยอะ แล้วอืดๆๆด้วยรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้