การแปะสติ๊กเกอร์

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย แพทย์สนาม, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แพทย์สนาม

แพทย์สนาม New Member Member

4
    0
    0
    อยากเห็นรูปแบบการแปะ สติ๊กเกอร์ ของ 3ประตูคำว่า VTEC DOHC ว่าเค้าแปะกันแบบไหนได้แปะถูกครับ:rolleyes::rolleyes:

2. Drift-ActioN

Drift-ActioN New Member Member

10
    0
    0
    ตามรูปครับ คำว่า DOHC อยู่ตรงประตู คำว่า VTEC อยู่ตรงบังโคลน อยู่ข้างล่างคิ้วกันกระแทก แปะเหมือนกันทั้งสองข้างครับ

3. แพทย์สนาม

แพทย์สนาม New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ:):)

4. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    อยากรู้อยู่พอดีเลยครับ ขอเพิ่มนิหนึงครับ เห็นมีขายอยู่2สี แล้วรถแต่ละสีติดสีอะใหร่ครับ ขอบคุณครับ

5. Drift-ActioN

Drift-ActioN New Member Member

10
    0
    0
    สติ๊กเกอร์จะมี 2 สี คือสีบรอนซ์เงิน กับสีเทาๆออกดำๆ ครับ เรื่อง Spec จริงๆผมไม่ทราบว่ารถสีไหนแปะ สติ๊กเกอร์สีไหน แต่ที่ผมแปะนั้นหาสีที่แปะแล้วมองเห็นชัดครับ เมื่อก่อนรถผมสีบรอนซ์เทา หาสีแปะยากครับ ซื้อครั้งแรกแปะสีเทาดำ กลายเปนว่าสีกลืนไปกับตัวรถ เลยต้องไปซื้อสีบรอนซ์เงินมาแปะอีกชุดครับ กลายเปนว่าซื้อสองสีเลย 5555

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    มี 3 สี

ดำ รถสีอ่อน
    เทาเข้ม รถสีอ่อน
    เทาอ่อน รถสีเข้ม

ประมาณนี้อะคับ

7. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ขอบคุณมากๆครับที่ให้ความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้