Click i สุดๆๆ ได้ 100 เดียวหรอ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองบิดสุดๆ ทางยาวๆดู อะครับ มันก็ได้ไม่เกิน 100 อะ

รถของคนอื่นเป็นแบบผมไหม

รถเดิมๆเลยนะครับ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    105-110 ครับได้ ตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เป่ากรองอากาศครับ
    แต่เครื่องผม คาบู นะยิ่งถ้าเปลือยกรองขับมันดี

++++++++++++++++++++++++++++++=
    ลองเป่าใส้กรองอากาศดูหรือยัง ครับ
    ลมยางก็มีผล ครับ
    เวลาบิดอย่ากระแทก มันนะครับ ลองค่อยๆบิดตามรอบเครื่องดู น่าจะได้นะครับ
    สัก 105 ปลายอาจจะไหลขึ้นอีก

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ทำอย่างที่พี่เก๊าว่าเลยครับ

ถ้ายังไม่วิ่ง

ต้องจับผ่ากรองครับ วิ่งลื่นกว่าเดิมหน่อย

(ไม่บอกว่าทำไง อยากรู้มิตติ้งเจอกันครับ)

4. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เปลี่ยนจากหัวฉีดไปเป็นคาบู ค่าทำแพงไหมครับ

5. Caster

Caster Guest

0
    0
    0
    click i หัวฉีด เป็นรถเน้นประหยัดครับ ขับในเมือง ขับทั่วไป ปกติ เร่งได้ สุดๆ 110 บ้าง เหมือนกัน ส่วนใหญ่สุดๆ อยู่ 100-108 ราวๆนี้ครับ

แค่นี้ผมว่าก็ดีแล้วครับ ออกตัวดีขึ้นเยอะ ไม่แปลกหรอกครับ ครบระยะ เข้าศูนย์ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วก็ เช็ครถด้วยนะครับ

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    หัวฉีดดีแล้วครับ จะเปลี่ยนทำไม

7. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ผมก็ว่าดีแล้ว แต่เพื่อนๆมันเร้าหรือ อยากให้เปลี่ยน

แต่ผมว่าไม่เปลี่ยนดีกว่า

8. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    พอพี่เปลี่ยนเป็นคาบูนะ หัวฉีดพี่จะโดนเพื่อนยึด

9. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ไล่เม็ดใหม่ครับ ต้นจัดอยู่แล้ว

10. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่านะ ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เอานี้อีกน้ำมันเฟืองท้าย เปลี่ยนกรองอากาศไปเลย
    ฟันธง วิ่งถึงแน่ อิ อิ อิ เก็บกรองอากาศมาให้ผมใช้ด้วยแล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้