ขอความรู้เรื่องสายหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jeffrykub, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ผมกำลังจะหาซื้อสายหัวเทียนNGKสีฟ้าครับเลยอยากจะถามว่าต้องใส่เบอร์อะไรครับ
    เครื่องผมเป็นD16Y8ครับแล้วอยากถามว่าใส่เบอร์แล้วแตกต่างกันยังไงแล้วคนที่เคยใส่แล้วเป็นยังไงบ้างครับ
    ขอบคุณครับ
    แล้วของเก่ากับของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ
    089-760-7272

2. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    บอกหน่อยครับ

3. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    มีทั้งแบบ R8 และ R09 ครับ ทั้งสองอย่างจะต่างกันที่ความต้านทานของสายไฟครับ ลักษณะภายนอกที่เห็นได้ชัดคือ ปลั๊กดำ(R8) และปลั๊กฟ้าครับ(R09)
    ปล. ราคาต่างกันด้วยครับ ของใหม่ R8 เห็นขายใน web ~2700 บาท ส่วน R09 ประมาณ 4000 กว่าบาทครับ ส่วนมือสองราคาไม่แน่นอนขึ้นอยู่กับสภาพครับ

ตอนนี้ผมเองก็ใส่ R09 อยู่ครับ

4. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้