ฺฺB14 เปิดแอร์แล้วมีเสียงดัง คล้ายๆลูกปืนอะไรแตก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OATKAPOOK, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OATKAPOOK

OATKAPOOK New Member Member

14
    0
    0
    ฺB14 GA15 1995
    เวลาคอมแอร์ทำงานจะมีเสียงดังมากที่แถวๆเครื่องครับ
    เสียงคล้ายๆอุปกรณ์ที่หมุนได้แล้วมีลูกปืนแตก

มือใหม่หัดขับได้เดือนเดียวครับ ไม่มีความรู้เลย ฟังไม่ออกว่าเสียงมาจากอุปกรณ์ตัวไหน
    เสียงมันปนกันหมดครับ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ประเมินค่าซ่อมด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ (โอ๊ต)

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลูกปืนคอมแอร์หรือเปล่า

ให้ช่างแอร์ ตรวจเช็ค น่าจะดี น่ะครับ

3. OATKAPOOK

14
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่เด่น
    ไม่รู้แพงมั้ย ยังมีเรื่องให้ทำอีกเยอะ

4. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    เคยจ่ายค่าอาการนี้ไป 700 บาทครับ..

ลูกปืนคอมแอร์เสีย.. ดังสนั่นหวั่นไหว.. จ่ายตังค์แล้วเงียบเลย..

5. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    เคยจ่ายค่าอาการนี้ไป 700 บาทครับ..

ลูกปืนคอมแอร์เสีย.. ดังสนั่นหวั่นไหว.. จ่ายตังค์แล้วเงียบเลย..

6. OATKAPOOK

14
    0
    0
    ซ่อมที่ไหนครับ คุณจุ้ย จะเอาไปซ่อมบ้าง
    ช่างบอกเปลี่ยนใหม่ประมาณสองพันกว่า

ผมอยู่แถวฟอร์จูนทาวน์

7. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    2 พันกว่า สงสัย ไม่ได้ซ่อม คงเปลี่ยนยกลูก เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้