มีเสียงดัง กึกๆแถวพื้นแถวๆpowerทำไง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    มีเสียงดัง แถวๆpower คับ power เพิ่งเปลี่ยนมา ตั้งเรียบร้อยแล้ว มีสิทธ์ไหม ที่เพลา มีปัญหา ถ้าเพลามีปัญหา B16a ดูยังไงคับ ที่ให้เหมาะ กับแรงบิด B16 คับ ขอรูปเพลา ได้ไหมคับจะได้ซื้อแบบไม่โดนหลอก

2. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    เพลาเวลาเลี้ยวหักสุดๆนี่ยิ่งดัง แต่ถ้าวิ่งตรง เข้าทางครุขระเล็กน้อย อาจเป็นที่ลูกหมากครับ หรือเป็นที่ดช๊คครับผม ลองเช็คดูก่อน
    ง่ายๆแค่ เอาแม่แรงมายกล้อหน้าทำทีละข้าง แล้วลองจับล้อโยกไปมา (จับตรงไหน) มือซ้ายจับที่ 9นาฬิกา ขวาที่ 3 นาฬิกา แล้วโยกเลยครับไม่ต้องออกแรงเยอะครับ ถ้ามันหลวมมันจะ ให้ตัวได้ครับ ถ้ามันแน่นนี่จะขยับล้อไม่ได้เลย คือโยกไม่ไป

3. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    เพลาเวลาเลี้ยวหักสุดๆนี่ยิ่งดัง แต่ถ้าวิ่งตรง เข้าทางครุขระเล็กน้อย อาจเป็นที่ลูกหมากครับ หรือเป็นที่ดช๊คครับผม ลองเช็คดูก่อน
    ง่ายๆแค่ เอาแม่แรงมายกล้อหน้าทำทีละข้าง แล้วลองจับล้อโยกไปมา (จับตรงไหน) มือซ้ายจับที่ 9นาฬิกา ขวาที่ 3 นาฬิกา แล้วโยกเลยครับไม่ต้องออกแรงเยอะครับ ถ้ามันหลวมมันจะ ให้ตัวได้ครับ ถ้ามันแน่นนี่จะขยับล้อไม่ได้เลย คือโยกไม่ไป

4. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    ขอบคุณ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้