ช่วงล่างไม่จบครับ....ทำไงดี

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Little DragonZ, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    พอดีเอารถไปเปลี่ยน ยางเบ้าโช๊คมาใหม่ครับ จากนั้นก็ตั้งศูนย์มาปรากฏว่า...พวงมาลัยดึงครับ ดึงซ้ายดึงขวาเลยครับ ไล่ช่วงล่าง ทั้งเปลี่ยนโช็คสปริง ตั้งศูนย์ ถ่วงจี้ ก็ยังไม่หายครับ ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ
    ปล. ก่อนเปลี่ยนยางเบ้าโช๊ค ผมเปลี่ยนยางมาใหม่ครับ ยางหลัง 275-40-17 ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ เบื่อแก้แล้วครับ.....:cry: :cry: :cry:

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ลองเช็คพวกพูชปีกนกหน้า ลูกหมาก แล้วก็ยอยพวงมาลัย รวมถึงแรค ดูนะคับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติม

แล้วเฟืองท้ายกับเพลาข้าง ใช้ของอะไรอยู่คับ

แล้วก็ล้อใส่สเปเซอร์ หรือเปล่าคับ

3. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณครับ เฟืองท้ายเป็นของสกายไลน์ครับ ล้อรองสเปเซอร์ ประมาณ 15 มม. ครับ

4. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ลองดูตามที่บิส บอกคับ รัน

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    มีความเป็นไปได้จาก สเปเซอร์ ลองถ่วงล้องแบบจี้ล้อดูคับ

แล้วก็ เฟืองท้ายสกาย ใส่เพลาข้างของอะไรคับ บางทีแปลงเพลาข้างมาไม่ได้ที่ก็อาจจะทำให้มีอาการดังกล่าวได้เช่นกัน

ทั้งนี้ลองเช็คที่ตอบไปก่อนนี้ดูได้ก็ดีคับ เพราะมันสามารถเกิดได้จากหลายสาเหตุ

ถ้าเช็คหมดแล้ว ไม่มีอะไรผิดปกติ ก็คงต้องเปลี่ยนร้านตั้งศูนย์ดูคับ

6. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มาแอบให้กำลังใจ...เอิ๊กๆๆๆ

7. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    อาการที่ว่ามันไม่ได้เป็นมาจากยางเบ้าโช๊คเสื่อมคับจึงเป็นเหตุผลที่ว่าเปลี่ยนใหม่แล้วทำไมมันไม่หาย

อาการดึงซ้ายขาวแบบนี้มันจะมาจาก บูชปีกนก กับพวก ลูกหมาก เสื่อมสภาพ แบบที่ตาบิส ว่ามาอะคับ

แล้วถ้าล้อมันวิ่งไปแล้วสั่นมาถึงพวงมาลัยนั่นก็คงเป็นเพราะ สเปเซอร์ที่ลองอยู่หรือไม่ก็เพลาที่ตาบิสบอก แต่ไม่ได้เกี่ยวกับที่ทำให้เราดึงซ้ายขวาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้