แกะสติ๊กเกอร์ข้างรถออก

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yousakorn, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    คือผม อยากจะเอาสติ๊กเกอร์ข้างรถออกน่ะครับ (สติ๊กเกอร์ที่ติดมากับโรงงาน รถ 5 ปี) แต่ลองแกะดูแล้ว สีมันด่าง อะครับ พี่ๆ พอจะมีวิธีที่จะไม่ให้สีมันด่างได้ไหม เพราะว่า ถ้า ทำเองไม่ได้ต้องเข้าร้านทำสีใหม่ 4 จุด ประตู 2 ข้าง + ท้ายกระบะ 2ข้าง เค้าคิด 3000 แน่ะ แพงจังเลย:cry::cry::cry: ช่วยด้วยค้าบบบ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ส่งสัยต้องทำสีใหม่แล้วละครับ เพราะสีซีดไปแล้ว หรือไม่ก็มีอีกวิธี
    ซื้อสติกเกอร์เดิมมาติดใหม่ แล้วก็จะได้ไม่ต้องทำสี

3. yousakorn

190
    3
    0
    คือใจจริง อยากจะ เอาออกไปเลยน่ะคับ อยากให้มันดูโล่งๆน่ะพี่

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    ทำแบบผมมั้ยครับ

ขับขูดเสาร์ แล้วเครมประกัน

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,414
    29
    0
    555+ โหดเกิน ป่าวคับ คุณนัท

6. yousakorn

190
    3
    0

ถ้างั้น ต้องหา ตรอก แคบๆ แล้วขับเข้าไปเลยอ่ะ ดิคับ เพราะจะเอา ออก ทั้ง 2 ข้างอ่ะ:cry::cry::cry:

7. trucking

trucking New Member Member

2,444
    29
    0
    ถูกต้องน้องนัท ตรอกแคบๆ แล้วพุ่งเข้าไป

มันจะสีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทั้ง 2 ด้าน

:p:p:p

8. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ใช่ครับ ขับพุ่งเข้าไปเลย

แล้วจะได้ด้านหน้าเพิ่มอีกด้าน

อิอิ..

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ประมาณนั้นจัดไปปปปปปปปปปปปปป

10. ต้องเครมช่องแคบด้วยนะ เดี๋ยวช่องเป็นรอยหมด 55555555555

11. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เอาท้ายรถมาเบียนกันมั๊ยผมจะทำสีพอดีอ่ะ..........อิอิ

12. yousakorn

190
    3
    0
    แล้วทำไงละเนี่ย สีด่างเพราะแกะสติกเกอร์ออกเนี่ย ทามงายดีอ่าาาาา ม่ายอยากเสีย 3,000 อ่ะ:cry::cry::cry::cry::cry:

13. yousakorn

190
    3
    0
    แต่จะว่าไป ผม ชื่อ เป้ คับพี่ ไม่ได้ชื่อนัทคับ:D:D:D:D

14. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,868
    26
    0
    นั่น 555

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,834
    38
    0
    ดีๆครับจัดไปได้เปลี่ยน กระจกมองข้างแถม ด้วยใช่ปะงับ 555+

16. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    พี่ๆ คนไหนมีวิธีแกะ คราบกาวแบบเนียนๆ มั้ยครับ
    รถผมไปแข่งทีไร พอจะลอกสติ๊กเกอร์ออก มันเปนรอยทุกทีเรย
    แล้วพอ มันเปนรอย
    ก้อดั๊น ไปชนกะเค้า เข้าอู่ทำสีใหม่พอดี

ไม่อยาก เข้าอู่อ่าคับ

17. ส่งเสริมกันดีจัง

18. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าเป็นประกันชั้นหนึ่ง ก็เข้าไปคุยกะอู่เลยครับ บอกว่าเราจะทำสีตรงที่มันด่าง เดี๋ยวอู่สีเขาจัดให้ ถ้าคุยกะเขาแล้วเขาไม่ทำให้โทรมาหาผมเดี๋ยวพาไปครับ
    สติ๊กเกอร์ถ้าติดแป๊ปเดียวเพื่อแข่งรายการนี้เท่านั้น จะลอกแค่ขอบพอให้ติดอยู่เท่านั้นครับ เวลาลอกออกจะได้ง่ายๆ แต่ถ้าติดมาแล้วใช้ยาขัดสีน่ะครับออกง่ายกว่า และขัดสีไปในตัว สบายไป

19. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    รึว่าต้องจอดตากแดดทุกวันคับมันจะได้ด่างทั้งคันดูกลมกลืนดี เหมือนของผมด่างเฉพาะตูด เพราะตอนจอดหันตูดให้แดดอะ อิอิอิ

20. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    คงเสียวน่าดูเลยเนอะหันตูดให้แดดด้วย

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,324
    26
    0
    ต้องทำสีแน่นอนครับถ้ไม่อยากด่าง มิเช่นนั้นก็ต้องยอมทำ......วิ่งครูดเสา 5555

22. ลอกเอาแต่ตรงมุมๆแปะเลยครับ จะได้ไม่ต้องลอกยาก ไม่อยากทำสีใหม่ก็ต้องวิ่งนำตลอดเลยครับ ไม่มีใครมาชนเราได้ อิอิ อ้ะล้อเล่งงงงงงงงงง:D:D:D

23. GAUSS

GAUSS New Member Member

4,366
    50
    0
    ลองเอา ยาขัดสี ดูก่อนดิครับ
    สุดท้ายค่อยทำสีถ้าสีมันซีดมาก

24. trucking

trucking New Member Member

2,444
    29
    0
    ต้องพูดให้ครบประโยคด้วยครับพี่
    " หันตูดให้แดด เลีย "

25. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่ต้องเสียค่าเอ็กเซ็บครับขอให้มีคู่กรณีอย่างเดียวจะเป็นหินเป็นกำแพงอะไรก็ว่าไปวันนี้เบียดข้างซ้าย
    อีก2-3วันเบียดข้างขวาเลยครับ ผมทำบ่อย หากินกะประกันนี่ชอบบบบบบบ:D:D:D:D:D

26. ตัดใจซะ.........................เปลี่ยสีใหม่เลยสวยด้วย แห้........ๆๆๆๆ

27. yousakorn

190
    3
    0
    พูดเป็นเล่นน่ะพี่ ทำได้จริงหรอ สุดยอดดดด

28. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมเป็นคู่กรณีให้เอาป่ะคับ
    อยากได้สีใหม่ 55555555

29. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,302
    12
    0

น่าจะดี ทำแบบคุณว่าอ่ะ :D

30. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ลองไปซื้อยาขัดหยาบมาขัดดูนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้