กำลังดู Dc5 อยู่ครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย sw20_turbo, 27 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    กำลังดู Dc5 อยู่ครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ เผื่อจะได้มีโอกาศอยู่คลับเดียวกัน

1 อยากทราบว่าก่อนminorchange กับตัวใหม่แตกต่างกันอย่างไรครับ
    2 ราคาประมาณเท่าไรครับคือผมมีงบประมาณ 1.8ล้าน(พอไหมครับ)
    3 ค่าบำรุงรักษาแพงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

2. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    ตอบเท่าที่รู้และนึกออกนะครับ
    1. แตกต่างที่ ไฟหน้า,ไฟท้าย,กระจก,ไมล์, front, ไฟเลี้ยวแก้ม,part รอบคัน
    2. ราคา1.8 ไม่น่าจะได้ minorchange ครับ น่าจะได้ตัวก่อน minorchange
    3. ค่าบำรุงรักษาเหมือนรถปกติครับ ผมใช้มาปีครึ่ง ก็มีถ่ายน้ำมันเครื่องกับเปลี่ยนคลัช แค่นั้นเลยครับ ไม่มีอะไรพังเสียหายเลย ใช้ดีมากครับ

3. Mr.j

Mr.j New Member Member

277
    9
    0
    อยากได้เหมือนกันอ่ะคุณตั้ก............

4. Tuned by LIM

Tuned by LIM New Member Moderator

62
    3
    0

1. แตกต่างกันที่อุปกรณ์ภายนอก ไฟหน้า ไฟท้าย กันชนหน้า-หลัง และเรือนไมล์
    ส่วนรายละเอียดอื่นๆก็จะเป็นพวกชิ้นส่วนของช่วงล่าง โช้ค-สปริง ระบบอิเลคทรอนิกส์

2. ตัวก่อน ไมเนอร์เชนจ์ ได้แน่นอน และน่าจะมีเงินเหลือไปแต่งเพิ่มด้วยครับ
    ถ้าเป็นตัวไมเนอร์เชนจ์ งบน่าจะไม่พอ แต่ของแบบนี้ก็ไม่แน่ อาจจะมีฟลุ๊คครับ

3. อะไหล่ราคาไม่แพง แล้วก็ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกอะไร ยกเว้นในบางจุดที่อาจจะสึกหรอเร็วตามประสารถสปอร์ตเท่านั้นเองครับ

ขอให้เจอรถถูกใจไวไวนะครับ

5. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    อยากขายให้คนที่อยากได้อยุ่เหมือนกันคับมีคนมาจีบอยู่ 2-3 คน แต่... ยังหารถใหม่ไม่ได้เลยย ใจจิงก็อยากซื้อ minorchange ปีใหม่ๆหน่อยมาเปลี่ยนเป็นตาย้อยเหมือนกัน ^^ แต่ว่าตัว minorchange แต่ละคันราคาสูงๆทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้