Mazda B2500 รบกวนโพสรูปเพื่อเป็นแนวทางด้วยครับ ...

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย DANAI-WMCT, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เล็ก 305

เล็ก 305 New Member Member

37
    1
    0
    ผมก็เพิ่งได้รุ่นนี้นี้มาใช้วิ่งมา5แสนกว่าแล้ว กะทำไว้เที่ยว ครับอยากใส่หลังคาแบบพี่เหมือนกัน ตอนนี้เป็นหลังคา2แถวอยู่มันก็ดีตรงขนของได้เยอะดี แต่ไม่สวย
    ตอนนี้เซตโบ(โบzหรือrb20ก็ไม่รู้) อินเตอร์ เกจแยก ปั้มใส่ฝาเทอร์โบ ท่อ2.5 ยิงตรง ปีใหม่ไปเหนือ เชียงใหม่ เชียงราย มหาชัย(บ้าน) เติมน้ำมันไป5พัน ขับ 100 เดียวเอง รอบเครื่อง 3250 มันสูงตั้งแต่ก่อนใส่โบแล้วครับ
    ผมอยากปรึกษาพี่ว่าผมก็ทำอะไรเพิ่มอีก ช่วยแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ

2. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ทดเฟืองท้ายช่วยหน่อย วิ่งสบายครับ

3. คงไม่ผิดนะครับถ้าจะขุดขึ้นมาถาม
    อยากรู้ว่า ทันเดอร์ ใส่ล้อ ออฟเซ็ทเท่าไรครับ ถ้่ผมจะใส่ติดลบมากๆจะได้ไหม
    แล้วมีใครเคยเอาทันเดอร์ แปลง หน้า เป็น ไฟเตอร์สมรักษ์ บ้างยังไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

4. na 046

na 046 Guest

0
    0
    0
    ใส่ เท่าไหรจำไม่ได้ครับ เพราะคานหลังผมเป็น มิว มันจะหุบเข้านิดนึงครับผม
    ส่วน เรื่องรอบสูง ถ้ายังไม่เปลี่ยนเฟือง ก็ปรกติครับ เพราะ เดิม ๆ มาสด้า มาก็ 4.4 แล้ว ครับ
    ลองหาเฟือง 3.9 เกียร์ เอสอาร์ หรือ เกียร์ คอมมอนเรียล มาใส่ครับได้ยาว ต่อเนื่อง รอบไม่สูง
    ขนาดวงล้อมีผลครับผม

หรือถ้าไม่อยากเปลี่ยน บ้านอยู่มหาชัย เข้าไปที่ ศูนย์ มาสด้า ถามหาคนที่ชื่อ กี
    บอก บอยแนะนำมา ให้ดู เรื่องเฟืองเกียร์ ห้า ครับ แกจะเปลี่ยนลูกเฟือง เกียร์ ห้าให้
    รอบน่าจะลงอีก ราว ๆ 500 รอบ ครับ เฉพาะที่ เกียร์ ห้านะ หรือเดี๋ยวแกก็มีของเล่นมาแนะนำให้ครับผม

5. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    หรือขับมาเที่ยวบ้านผมก็ได้ครับ อยู่ บางคนที สมุทรสงคราม มีเหล้าเหลืออยู่ ครึ่งลิตร ครับผม อิอิ

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    หายไปไหนมาครับพี่ไม่เจอกันนานเลย น่าไปจังเลยมีเหลือตั้งครึ่งลิตร อิอิ

7. ลงรูปยังไงอ่าครับ จะลงให้ดู

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
  9. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ประมาณนี้ครับ ไม่ได้โหลดอะไร เน้นเดิมเป็นหลัก แต่ต้องใส่แม็กเพราะสถานการณ์พาไป อิอิ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    55555

11. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ว่าแต่ใส่เกียร์ SR นี่ใส่ที่ไหนเหรอครับ แล้วใช้งบเท่าไหร่ สนใจอยู่เหมือนกันเพราะเกียร์เดิมมันลั่นมาก วิ่ง 100 เล่นรอบซะ 2800 ขนาดเฟืองท้าย 3.9 แล้วน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้