Mazda B2500 รบกวนโพสรูปเพื่อเป็นแนวทางด้วยครับ ...

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย DANAI-WMCT, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DANAI-WMCT

DANAI-WMCT New Member Member

8
    0
    0
    ขออนุญาตครับ พี่น้องท่านใดมีรูปมาสด้า b2500 thunder หรือ fighter ขอชมรูปหน่อยครับ ...

พอดีผมมีมาสด้า ธันเดอร์อยู่แต่แปลงหน้าเป็นโฉมไฟว์เตอร์แล้ว แต่อยากเห็นจากหลายๆท่านเพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง ....

ขอบคุณมากครับ .... :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2009
  2. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เหดียว มืด ๆ ลงให้ดูครับ แต่ เป็นรถ บ้าน ๆ นะครับผม

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เอ้า ยังไม่ลงอีก

4. DANAI-WMCT

8
    0
    0
    รอชมอยู่คร๊าบบบบ ..... อิอิ :rolleyes:

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ขอยืมหน่อยนะเพื่อน เค้ารอชม

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อีกชุด

7. อิอิ ตัวแรงมาแล้ว......

8. na046

983
    7
    18
    บอกแล้วว่า ประธานเอ๋ จัดไป ก๊อปรูปกรู อีกและ

9. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    แหล่มๆ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ก็เค้ารอชมอยู่เลยจัดให้ซะหน่อย ไว้เป็นแนวทาง
    แบบแต่ง สวย ใช้งานได้ ไม่พังไงเพื่อน

11. DANAI-WMCT

8
    0
    0
    รถสวยดี ท่าทางข้างในใต้ฝากระโปรงจะโหดไม่เบาเลยแน่ๆ ขอบคุณมากครับ ....

ไว้ถ้ามีโอกาสจะขออนุญาตไปขอความรู้ขอข้อมูล และร่วมแจมที่ปั๊ม เอสโซ่ ด้วยคนนะครับ

ผมรถเดิมๆ อยากแต่ง สวยไว้ใช้งาน อย่างท่าน SLX ข้างบนว่านั่นหละครับ แต่ถ้ามีงบค่อยว่ากันอีกที เรื่องความแรง ..... อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับพี่น้อง .....

12. na046

983
    7
    18
    คันด้านบน ไปเกือบทั่วประเทศ แล้วครับผม เซ็ตโบมา 5 ปี จะ 6 ปีและไม่เคยพัง แต่คงใกล้แล้ว เครื่องเริ่มหลวม ครับ 280000 กว่าโลแล้ว ใต้สุดก็ หาดใหญ่ สะเดา ... ชุมพร พัง งาสุราษ ไปบ่อย เหนือ ก็ แม่ฮ่องสอน 2 รอบ และก็ เก้าจังหวัด ไปมาหมดและครับ เชียงราย 3 รอบ ภูชี้ฟ้า ดอยอ่างขาง ปางอุ๋ง แม่สลอง ดอยสุเทพ ดอยตุง แม่แจ่ม ขุนยวม เขาสก พะโต๊ะ ก็ไป ครับ แต่ทางอีสารยังไม่ค่อยได้พาไป เอาคันอื่นไป ............

พวกผม รถไม่แรงกันหรอก แต่ทำใช้งาน เพราะ เราคิดว่า รถคันนึงมันแพง ทำให้ของที่เราใส่ ๆ มาใช่งานให้คุ้มค่าของมันจะดีกว่า ไม่ใช่ว่า โบ ลูกนึง 10000 บาท ค่าเซ็ต ค่านู่นนี่ เพียบ แต่ใช้ 2 3 ที พัง มันก็ไม่คุ้ม 2เดือนเปลี่ยนเกียร์ 3 ลูก งี้มันก็แย่ ดิ อนนี้แล้วแต่คนชอบนะ แต่พวกผม ชอบกันแบบนี้อะครับ ขับสนุก ไม่พัง ไปได้ทุกที่ ไม่มีเสียว อิอิ

13. na046

983
    7
    18
    อ่อ ลืม พังไม่พัง อยู่ที่พลังตรีน ของแต่ละคนด้วยนะครับผม อิอิ

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่พัง ไม่พัง ไม่พัง

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    พูดถูกใจว่ะเพื่อน

16. DANAI-WMCT

8
    0
    0

^
    ^

อย่างนี้หละครับ คอนเซ็ปเลย ใช้งานคุ้มค่า + พาเที่ยวทั่วไทย ....อิอิ
    ดีจังครับได้ไปทั่วไทยกับกระบะคู่ใจ :eek:

ขอถาม คุณนะ ต่ออีนิดนะครับ .... คันนี้เป็นเครื่องเดิมไหมครับ
    ของผมเป็นเครื่องเดิม อีซูซุ ตอนนี้วิ่งไปประมาณ สองแสนสี่หมื่นกว่าโลแล้ว แต่รู้สึกว่ามันอืดๆ
    ยิ่งเวลาขึ้นเนินขึ้นเขา หรือแซงบางทีก็เล่นเอาลุ้นตัวโก่งอยู่เหมือนกัน ถ้าจะเอาแบบ คุณนะนี้
    ควรจะต้องทำอะไรบ้างครับ ใช้งบ ประมาณเท่าไหร่
    อันที่จริงไม่เน้นเรื่องแรงครับแต่เวลาแซงอยากมั่นใจกว่านี้หน่อย .....

ขอดูรูปในห้องเครื่องได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม .... :D

17. na046

983
    7
    18
    คันนี้เป็นเครื่อง เดิม 4 j a1 เลยครับผม ขอมูลเครื่องก็ เซตโบ โมปั๊ม ตามสูตรทั่ว ๆ ไป เกียร์ เอสอา ยาว ๆ วิ่งไกล ๆ ได้ประหยัด แต่ผมเที่ยวด้วย ขึ้นเขาด้วยเลย เฟืองท้าย 4.1 เท่าเดิม แต่ เป็น ดีส ครับ
    ความทน ของเครื่อง เรา ต้องหาอู่ที่ ไว้ใจได้นะผมว่า และ เราต้องไม่โหมเครื่องเกินไป เครื่อง ผม ทำแคม กัน พังอะครับ เวลารอบเกินได้ไม่ เป็นไรมาก เคยลากถึง เต็มครับ 6000 รอบ ก็ยังได้อยู่ :D

รูปเครื่องเหดียวหาก่อนครับผม

หาเจอและ ครับ ..... :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  18. na046

983
    7
    18
    ลงไปแล้วนะครับผม

19. DANAI-WMCT

8
    0
    0
    ^
    ^
    ขอบคุณคุณนะ นะครับ

มีพี่น้องคนไหนใช้ B2500 มาเพิ่มอีกไหมครับเนี่ย ;)

ผมมีปัญหาจะรบกวนถามเพิ่มเติมนะครับ ว่าเเวลารถวิ่งข็มไมล์ มันแกว่งๆ สวิงไปมาครับ เป็นมาซักพักใหญ่แล้ว

อย่างบางทีขับอยู่ซัก 70-80 มันก็แกว่งไปมา บางทีไป1 00 -120 กว่าเลย แกว่งเพี้ยนไปเลย

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และจะต้องแก้ไขยังงัยครับ :rolleyes:

ขอบคุณครับ

20. pooTurbo

370
    9
    18
    น่าจะเป็นที่ตัวไมล์เองนะครับ ด้วยสภาพของมันหลายปีแล้ว อาจจะมีการล้า

ปล. 8 เดือนผ่านไป ยังไม่มีคันอื่นมาโพสต่อเลย ใครขับ B2500 จัดมาด่วนๆ ครับ รถคลับนี้เยอะแยะ :D

21. kook_kai_3746

kook_kai_3746 New Member Member

130
    0
    0
    พี่นะพูดโดนใจมากเลยพังไม่พังอยู่กับพลังตรีนของแต่ละคน ชอบชอบ

22. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    โหดจริงๆเลยรถพี่นะเนี้ย

23. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ไม่ทราบว่าใช้งบประมาณเท่าไหร่คับ ทำเหมือนพี่ ขับไกลๆๆ รถไม่พังเที่ยวทั่วไทย
    เครื่อง 4d56 ไม่โบคับ ถ้าทำใช้งบประมาณสัก 3 หมื่นอยู่ปะคับ รวมเกียร์ และเฟืองท้ายด้วย

24. pooTurbo

370
    9
    18

ถ้าเกียร์ เฟืองท้าย โบ หัวฉีด ปั๊ม ท่ออินเตอร์ อินเตอร์
    3 หมื่นคงไม่อยู่ครับ :)

25. อารมณ์เย็น

อารมณ์เย็น New Member Member

28
    0
    0
    ที่บ้านมีอยู่คัน อยากทำแต่ไม่มีตังค์:D

26. na046

983
    7
    18
    ยัง อุตส่าขุดขึ้นมาอีก ผมทำกะอู่เพื่อน ๆ กันครับ อู่ 10 ล้อ ครับ ค่าใช้จ่าย ทั้งหมด คิดตอนสเต็ปนี้นะครับ 8K กว่า ๆ ครับ ทั้งหมดนะ โบ ปั๊ม 12 หมุนขวา หัวฉีด 6 ล้อ เกียร์ เฟืองท้าย(คาน มิว ทั้งคาน ดิส ) ครัช แม็ก เกจ์ ฯลฯ ทั้งหมดอะครับ เมื่อต้นปี ไปแม่ฮ่องสอนกะน้า ปู เทอร์ โบ ผม ขึ้นทาง เชียงใหม่ -ออบหลวง - เข้าเส้นเล็ก แม่แจ่ม - ขุนยวม - แม่ฮ่องสอน - ปางอุ๊ง - ห้วยน้ำดัง - เชียงใหม่ - อช, แจ้ซ้อน - สุโขทัย - กท. น้ำมัน 30 -32 ผมเติมไป 3900 เจแกส เติมไป 4500 ครับ และก็ เจแกส น้า ปู ไม่ได้ ขึ้นปางอุ๊ง ด้วยอะนะ เหอ ๆ แต่ตอนนี้ไม่รู้ วิ่งได้เหมือนเดิม ป่าว เพราะ เริ่ม แย่ ๆ แล้วครับ เฮ้อ....................

ตอนนั้น เฟืองท้ายเป็น 3.9 เต็ด ครับ ขึ้นเขามันมาก ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  27. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    สวยคับ ห้องเครื่องพี่นะ สะอาดโครตคับ

28. wirotejoe

wirotejoe New Member Member

8
    0
    0

โบเล็กขอโชว์มั้งครับ อิอิ

29. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แวะมาชมครับ

30. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รถสีดำนี่สวยจริงๆว่ามั๊ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้