" Beyond the Twister "

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    จัดกันต่อไป รูปเพียบ ก็บอกแล้วว่าถ่ายมาเย๊อะ

1. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ดูตาแฉะ ...

2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    2สาวครอบฟันน่ารักเจงๆ
    แต่2สาวอริยสัจ4 นี่เนียนมากคับ
    :D

3. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ผมยาวๆ แว่นแดงๆ เห็นแล้วก็...อ่ะนะ แต่รูปสวยจิงๆว่ะ เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้จิงๆ

4. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
  5. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รูปสวยมากเลยครับน้องเต้

รู้งี้น่ารับไปถ่ายที่ดอยแม่สลองให้หน่อย....อิอิ

6. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ติดตามอยู่ทุกวัน :D

7. คราวนี้เหลือแต่รูปคน กับรูปสาว ๆ แระ วิวหมดแล้ว

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เลนส์ซูม นี่มันเจ๋งจริง

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ดูซะคอมที่บ้านแฮงค์เลย

10. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    สวย สวย เลย

11. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ก่อนอื่นต้องบอกเลยครับ ถ่ายรูปกันสวยมาก...ทั้งเต้ และกุ้ง+พี่โสด้วยเห็นรูปภาพที่ถ่ายมาทำให้
    อยากไปเที่ยวมากเลย ผมก็ชอบท่องเที่ยวเหมือนกัน แล้วก็เห็นด้วยกับที่เต้บอกว่า Compact มัน
    จะทำไม่ได้บางอย่างในสิ่งที่ DSLR ทำได้ เล็งมานานเเล้วครับ...D80 แต่ก็ไม่มีโอกาสจะซื้อสักที
    แต่ถ้าหากซื้อเมื่อไร ต้องรบกวนเต้+กุ้ง แนะนำเรื่องเลนส์+อุปกรณ์ต่างๆด้วย ในงบที่มีจำกัด.......

กุ้งชวนไปหลายครั้งครับเต้....ชวนจนเกรงใจ เพราะนุไปไม่ได้ หลายๆทริปที่โทรมา อยากไปมากๆ..
    แต่ติดเรื่องวันเวลา+ตังค์(อันนี้ สำคัญ...อิอิ) หากทริปหน้ามีโอกาสได้ไปร่วมด้วย ขอติดล้อไปด้วยนะ

ปล.รูปสวยจริงๆครับ นี่คือรูปของระดับ Pro จริงๆ....สวยมากครับ

12. ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังครับ ได้ไปเที่ยวแถมได้ภาพสวย ๆ กลับมา
    มันก็เป็นความสุข และความภูมิใจ มีเทคนิคมีอะไรให้ศึกษาและ
    เรียนรู้ไม่จบไม่สิ้น สนุกดีครับ

ส่วนทริปที่ไป ๆ กันมาจริง ๆ แล้วนอนกันหลายวัน อยู่กันหลายคืน
    แต่ราคาก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิดหรอก ทริปนี้เต้ไปกัน 5 วัน 4 คืน
    ค่าที่พัก ค่ากินอยู่รวมทั้งหมดไม่เกิน 2 พัน ค่าน้ำมันรถอีก 1500 เอง
    เพราะเราไปเที่ยวแบบนี้ได้นอนโรงแรมแค่คืนที่เชียงใหม่ ที่ปายบังกะโล
    ก็ไม่แพงเลย ที่เหลือแทบไม่มีค่าที่พัก เพราะนอนเต็นท์ ส่วนค่าอาหาร
    ไปกันหลาย ๆ คนแบบนี้ยิ่งประหยัดไปได้เยอะครับ ยิ่งคนที่กินจุ ๆ แบบ
    เต่ยิ่งคุ้มใหญ่ 555+ กินเยอะกว่าเพื่อนเลย แต่หารเท่ากัน...อิอิ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  13. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ทริปขาวหญ่ายที่จะถึงนี้ จะมีลูบแบบนี้มั๊ยคร๊าบบ:p:p

14. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไปเที่ยวกันก็ระวัง เพื่อนนิรนาม แฮฟฟฟฟ เอากล้องไปนะคับ เป็นห่วงวะ ของถูกๆกันทั้งนั๊น

16. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อยู่บนดอยแหลกกันแต่มาม่าจะไม่ให้ประหยัดกันได้งัยล่ะครับ พอลงถึงพื้นลาบปุ๊ปแม่มก็สั่งขาหมูเยอรมันกันเล้ย :D

17. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เมื่อไหร่คร้าบบบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้