รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องจูนรอบเครื่อง(รอบเบา) 4EFTE หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย airah24, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. airah24

airah24 New Member Member

14
    0
    0
    รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องจูนรอบเครื่อง(รอบเบา) 4EFTE หน่อยครับ ว่าเริ่มจูนยังไง รถผมมันล่อไป1300รอบต่อนาทีครับ เวลาเข้าเกียร์กระตุกโคตรๆเลยครับ ขอบคุณครับ

2. king ep 71

king ep 71 Guest

0
    0
    0
    ขอชม

เกียอะไรคับ เวลาจูนตรงไอดีมีรูอยู่ด้านบนอาจมียางสีดำ ๆ ปิดอยู่นำไขควงหมุนขึ้นหรือลงตั้งรอบเครื่องคับและอย่าลืมตั้งรอบแอร์
    ด้วยนะคับ เครื่องจะมีอาการดีขึ้น ควรดูวัดรอบเครื่องด้วย ขอบคุน

3. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ตัวตั้งรอบแอร์ครับ

5. drag bar

1,232
    0
    0
    ปิดแอร์แล้วตั้งรอบเครื่องให้พอดีก่อนนะครับแล้วเปิดแอร์แล้วก็ตั้งรอบแอร์ให้พอดีอีกครั้งครับ แค่นั้นครับ

6. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  7. airah24

airah24 New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ผมวางเครื่อง 4EFTE Auto ใน Ford Laser KE TX3 ครับ แต่ยังไม่จบ ทะเลาะกับอู่ที่ไปวางมาเรียบร้อยแล้วครับ เหมืนโดนตัดหางปล่อยวัดเลย ตอนนี้อาการรถผมคือ รอบเครื่องจะสูงตอนยังไม่เปิดแอร์ครับ1300รอบ แต่พอเปิดแอร์แล้วรอบตกอยู่ที่600รอบครับ แล้วที่สังเกตุอาการอีกอย่างนะครับ ไม่ว่ารอบต่ำหรือรอบสูงเวลาเข้าเกียร์ว่างไปเกียร์D มันกระตุกแรงมากๆเลยครับ สงสารเกียร์(กลัวเกียร์จะพัง) รบกวนถามหน่อยนะครับว่าควรเริ่มแก้ตรงไหนก่อน อยากแรงๆมังอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. drag bar

1,232
    0
    0
    ผมว่าลองเข้าอู่พี่อุ๋ยเลยดีกว่าครับ ดูแล้วน่าจะเป็นมาก เข้าอู่ starlet เลยดีกว่าจะได้จบทีเดียว ไม่แพงครับลองโทรไปคุยดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้