สติ๊กเกอร์ของไทยไปอยู่บนรถดริฟท์ญี่ปุ่นได้ยังไง ใครรู้บ้าง? (ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ธรรมดาซะด้วย)

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Serendipity, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทรงพระเจริญ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีมากเลยครับ

3. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    สุดยอดเลยครับ ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน............................

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไปอยู๋นั่นได้ไง

5. แหล่มเลยคร๊าบ เรารักในหลวง

6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    สุดยอดจิงๆคับ ดีใจมั่กมั่ก ที่ได้เห็นแบบนี้

7. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ติดตามจร้า

8. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    ปลาบปลื้มจิงๆ

9. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ทรงพระเจริญครับ ว่าจะติดบ้างดีกว่า

10. น่าชื่นใจนะครับแบบนี้อะ *0*

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ดูแล้วก็ปลื้มใจ

ปล. เก่าไปหน่อยครับ ใครช่วยหารุ่นใหม่ ครองราช 60 พรรษา ส่งไปให้เค้าเปลี่ยนที :D:D

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เยี่ยมจิงคับ

13. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    พอดีผมมีคนรู้จักเป็นแอร์ครับ

เธอมักจะเล่าให้ฟังบ่อยๆว่า

คนต่างชาติ โดยเฉพาะประเทศที่มีระบอบพระเจ้าแผ่นดิน (โดยเพาะอังกฤษกับญี่ปุ่น) เขาจะรู้จักพ่อหลวงของเราครับ

ไม่ใช่แค่รู้จักน่ะครับ เขายังสงสัยด้วยว่าทำไมถึงยังเป็นที่เคารพนับถือกันทั้งแผ่นดิน

เขาสงสัยมากๆ

ยิ่งในวันเฉลิม 80 ปี ที่มีคนมาเต็มหน้าพระที่นั่ง คนเป็นแสนๆล้านๆ ภาพนั้นออกไปทั่วโลกครับ คนที่เห็นต่างสงสัยกันครับว่าทำไมคนนับแสนนับล้านถึงได้มารวมตัวกันใส่เสื้อสีเดียวกัน และมาทำอะไรที่นี้

เพราะใน พ.ศ นี้ ภาพอย่างนี้ ไม่มีอีกแล้วในที่ไหนในโลกใบนี้ครับ

ในช่วงที่มีการเฉลิมฉลองครบรอบ 80 ปี แอร์คนไทยจะโดนถามคำถามด้วยความสงสัยบ่อยมากๆ

คนต่างชาติที่มาเที่ยวเมืองไทยมักจะซื้อเสื้อเหลืองที่มีตรานั้นไปใส่กันเป็นแฟชั่นเลยครับ (พอๆกับ กระทิงแดงลยเชียว)

ก็ไม่แปลกครับที่จะเห็นภาพแบบนี้ครับ

ภูมิใจไทยแลนด์ครับ (แต่ต้องช่วยกันปรับปรุงใหเดีขึ้นกว่านี้ครับ.......ถึงจะดีสุดๆ)

เจริญพรรรรรรรรร

14. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เป็นอย่างนี้นี่เอง

15. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    ทรงพระเจริญ.

16. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    เห็นกระทู้นี้ปลื้มมากๆเลยครับ

17. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    อยากรู้ตวามหมายคร้าบบบบบบบบ upup

18. kai_mes

kai_mes New Member Member

3
    1
    0
    ทรงพระเจริญ

19. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    นั่นไง...................

20. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    พ่อคือที่สุดของแผ่นดินไทยครับ

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

22. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ปลื้มครับ

23. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
  24. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ผมไปงานauto salon มาเห็นครับมีจริงๆ

25. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    ขอพระองค์จง ทรงพระเจริญ

26. GenerationY

GenerationY New Member Member

22
    1
    0
  27. manvolvo940se

manvolvo940se New Member Member

25
    1
    0
    เค้าเหนเป็นสติ๊กเกอร์แต่งป่าวคับเลยติด

เหมือนเราติดสติ๊กเกอร์ ภาษาญี่ปุ่นที่ไม่รู้ว่ามันแปลว่าอะรัย

หรือสัญญลักษณ์ที่เค้าไม่รู้

รึไม่ก็คงมีคนไทยมีส่วนในรถคันนั้น

แล้วเอาไปแปะไว้

28. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ครับ

29. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    คำเฉลยมีแล้ว ที่หน้าสองครับ

เห็นแบบนี้แล้วปลื้มใจ คนไทยไปอยู่ไหนก็ยังไม่ลืมแผ่นดินบ้านเกิดและสถาบันกษัตริย์
    ที่ทำให้เรามีแผ่นดินนั่งเล่นเน็ตจนทุกวันนี้

แล้วก็พาลไปนึกถึงพวกที่ไปนั่งฟังคนพูดจาบจ้วงเบื้องสูงแล้วร้องตะโกนเฮตาม
    ว่าสมองมันทำด้วยอะไร หัวจิตหัวใจยังเป็นคนไทยหรือเปล่า

30. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    คำเฉลยมีแล้ว ที่หน้าสองครับ

เห็นแบบนี้แล้วปลื้มใจ คนไทยไปอยู่ไหนก็ยังไม่ลืมแผ่นดินบ้านเกิดและสถาบันกษัตริย์
    ที่ทำให้เรามีแผ่นดินนั่งเล่นเน็ตจนทุกวันนี้

แล้วก็พาลไปนึกถึงพวกที่ไปนั่งฟังคนพูดจาบจ้วงเบื้องสูงแล้วร้องตะโกนเฮตาม
    ว่าสมองมันทำด้วยอะไร หัวจิตหัวใจยังเป็นคนไทยหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้