สติ๊กเกอร์ของไทยไปอยู่บนรถดริฟท์ญี่ปุ่นได้ยังไง ใครรู้บ้าง? (ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ธรรมดาซะด้วย)

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Serendipity, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

3. Serendipity

Serendipity New Member Member

4
    5
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นคับ

ก็พอจะรู้คำตอบกันคร่าวๆแล้วนะคับ ขอบคุณทุกความเห็น และทุกคำตอบที่ช่วยให้หายสงสัยไปเยอะ ยังไงถ้ามีคำตอบที่ชัวร์ 100% แล้วก็มาบอกกันด้วยนะค้าบ:D

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ

5. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    จะด้วยเหตุผลใดไม่รู้แต่ผมว่าคนที่เอาไปติดคงรู้ดีว่าสติกเกอร์นี้ เป็นที่

เถิดทูนของคนไทยทั้งชาติ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

6. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ทรงพระเจริญฯ

7. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เรารักพ่อหลวง

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เยี่ยม ไป เลย

9. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ทรงพระเจริญ

10. ผมรักในหลวงครับ

11. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    อย่าเพิ่งสรุปเลยคับพี่เส็ง เพราะว่าพี่เดอร์ที่เป็นคนไทยใน team orange เป็นช่างภาพที่อยู่เมกา เวลาพวก yoshi kubo koyama tanaka ไปแข่ง D1 ที่เมกาก้อจะไปยู่บ้านพี่เดอร์ ซึ่งปัจจุบันพี่เดอร์เล่าให้ฟังว่า D1 japan มีปัญหาบางอย่างเกี่ยวกับการจัดงานที่ USA รายละเอียดลืมไปแล้ว..... เดี๋ยวขอถามพี่เดอร์ให้ชัวร์ก่อนดีกว่าคับ :):)

12. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    พระราชวงศ์ของไทยเรากับพระราชวงศ์ของญี่ปุ่นก็มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันมากๆและมีมายาวนาน
    ทางญี่ปุ่นอาจจะมองแบบนี้หรือป่าวครับ แต่ที่แน่ๆในหลวงของเราคือ king of the king ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    จะไงไม่รู้แต่ที่รู้ๆสติกเกอร์นี้ต้องมาจาก เมืองไทยแน่นอน อาจเพราะเขาชอบมาเที่ยวเมืองไทยและรักในนิสัยของคนไทยก็ได้นะ หรือไม่ก็มีคนในทีมเขาซึ่งเป็นคนไทยแล้วขอติดไว้

สักวันไม่แน่อาจจะมี ครับ

14. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    King of the King ขอพระองค์ทรงพระเจริญครับ

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ยังงี้ต้องเชียรแล้วล่ะครับ

16. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    พระองค์ทรงเป็นที่เคารพ

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  17. คันนี้ก้อน่าจะช่าย นะ------------

18. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    เยี่ยมจริงๆ

19. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    เป็นที่น่าปลื้มปิติครับ ที่ใครๆก็รักในหลวง

ปล.เรื่องสติกเกอร์ไทยไปอยู่ในรถดริฟญี่ปุ่นผมก็เคยเห็นนะครับ เป็นรถ S-15 สีฟ้า ทีมอะไรจำไม่ได้
    แปะที่หัวมุมกันชนว่า ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน ตัวบะเริ่ม

20. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คันนี้ก็น่าจะเมืองนอกนะครับ...

Long Live the KING.......................

21. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ตามอ่านมาทุกข้อความ จะติดตามความเคลื่อนไหวต่อไป

เผื่อจะมีรถแข่งคันอื่นๆติดสติ๊กเกอร์ของไทยอีก ดูแล้วภูมิใจมากๆๆ

แล้วจะยังทะเลาะกันอีกทำไมไม่รู้

22. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    สุดยอดจิงๆ ครับ สงสัยต้องแปะซะแว้ว ^^

23. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    ทรงพระเจริญคับ
    รักพ่ออย่าทะเลาะกัน :)

24. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ทรงพระเจริญครับผม

25. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    น่าปลื้มใจครับ เรารักในหลวง

26. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เป็นกระทู้ดี อ่านแล้วยิ้มได้ ตั้งแต่ต้นปีเลย

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูล แบ่งปันคนอื่นด้วยคับ

มีรถเมืองนอกคันไหน แปะอีกมั้ยเนี่ย

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รอ รูป น่ะนัท :D

28. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    คนไทยเป็นปลื้มครับ ทรงพระเจริญ

29. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ขอทรงพระเจิญยิ่งยืนนาน ในฐานะพสกนิกรของท่านคนหนึ่งเห็นแล้วปราบปลื้มครับ

30. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    พระบารมีล้นเกล้าล้นกระหม่อม ขนลุกซู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้