สติ๊กเกอร์ของไทยไปอยู่บนรถดริฟท์ญี่ปุ่นได้ยังไง ใครรู้บ้าง? (ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ธรรมดาซะด้วย)

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Serendipity, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Serendipity

Serendipity New Member Member

4
    5
    0
    พอดีได้รูปถ่ายของเพื่อนที่ไปงาน AUTO SALON ล่าสุดที่ผ่านมา แล้วไปสังเกตเห็นสติ๊กเกอร์ที่ติดอยู่บนรถ EVO IX ทีม YUKE'S หรือน้องส้มซ่าส์ ที่ขับโดย KUMAKUBO แต่ปีนี้รู้สึกจะเปลี่ยนคนขับแล้ว เพราะพี่แกได้ EVO X มาแทน ไปสะดุดตากับสติ๊กเกอร์ที่ติดอยู่ตรงกระจกหูช้างบานหลัง มันเหมือนลายของไทยยังไงก็ไม่รู้ แต่พอดูใกล้ๆ โอ้..แม่เจ้า นี่มันตราพระปรมาภิไธ ภปร ของในหลวงเรานี่ครับ ลองดูจากรูปเอาก็แล้วกัน ใครพอจะรู้บ้างว่ามันไปอยู่บนรถคันนี้ได้ยังไง ช่วยบอกหน่อย

ลป. และถ้าใครคิดว่าผมรีทัชภาพ กรุณาเช็คข้อมูลแล้วค่อยโพสท์นะคับ

Palmmy, ~* SunKiSs *~, End Motor Sport และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    มันน่าจะมีที่มานะ...

gossa ถูกใจสิ่งนี้
  3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    อยากทราบเช่นกันครับ

ลองขยายดูแล้วแม้ไม่ชัดแต่ก็คิดว่าใช่นะครับ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

ไม่รู้เหมือนกันคับ

ต้องหา DVD มาดู

Palmmy, gossa และ chang ถูกใจสิ่งนี้
  5. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ดูจากชื่อ คล้ายๆคนไทยเหมือนกันนะ หรือจะเปนคนไทยเชื่อสายญี่ปุ่น อิอิ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เจอแล้วววววว!!!!!

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มีจริงด้วย

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    อิมด้วย

มุมแคบบบ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เค้าคงรักในหลวงเหมือนพวกๆๆเราอ่ะคราบ พระองค์ทรงมีพระปรีชาสามารถมาก เลยเปนที่รักของทุกๆๆ

คนในโลกคราบ ขอพระอค์ทรงพระเจริญ

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ลองซื้อ DVD ผมไปดูไหม ว่ามีปล่าว อิอิ

ปล. เเอบโฆษณา

ปล2. ขายมาตั้งนาน ยังไม่เคยสังเกตุ เลย เพิ่งรู้นะเนี่ย เหอะๆๆ

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48
    ภาพนี้มี ง่ะ

12. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    เอ่อ....
    น่าฉงฉัยอ่ะ

13. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เอ่อ อย่างน้อยก็ติด ในที่ๆสมควรติด อย่างถูกต้อง ถูกกาละเทศะ

ว่าแต่ สติกเกอร์นี้ไปอยู่ได้อย่างไร ??????

14. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ต้องถาม mr. koyama เห็นมาไทยบ่อย

15. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ อยากรู้เหมือนกันคับ

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เออ มีจริงๆ ด้วยครับพี่น้อง

ว่า แต่ คนหารูปมาแต่ล่ะท่าน

+ ให้ไปเลยครับ หามาจนได้ครับ

17. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ

18. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ผมรักในหลวง

19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ดูDVD D1มาก้อบ่อย แต่ไม่ได้สังเกต์สักที

สงสัย ลุงโคยาม่า เอาปแป๊ะให้ป่าวอ่ะ

แต่ก้อแอบดีใจนะเนี้ย

20. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    เรารักในหลวง

21. PIDD !!!

PIDD !!! New Member Member

61
    1
    0
    อืมหืม คนต่างชาติ ต่างภาษา ยังรักในหลวง เห็นแล้วตื้นตันใจ

22. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    กระทู้ดีมีสาระคร้าบบบ
    รอฟังที่มาที่ไปด้วยคนคร้าบบกระผม

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เห็นแล้วรู้สึกปลื้มในใจครับ...

รักในหลวง ขอพระองค์ทรงพระเจริญ.

24. Long live the king

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่าชื่นชมนะครับ ถ้านักแข่งจากญี่ปุ่นมีความเคารพต่อในหลวงของเรา

26. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    มีตั้ง 3 คัน

ไม่รู้ว่าจะมีอีกรึเปล่านะครับ

27. Bond_Blackout

Bond_Blackout New Member Media

59
    0
    0
    เข้าใจจับผิดภาพ.. แต่ก็ดีครับ ผมว่าต้องมีที่มาที่ไป รถแข่งขนาดนั้นคงไม่แปะเฉยๆ

28. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ใครหล่ะจะประเสริฐเท่าในหลวงของเรา ทั่วโลกเขายกย่อง ถือเป็นสิริมงคลของทุกคน ใครก็อยากติดไว้ จะได้ชนะใจคนทั่วไป จริงม่ะ คิดแบบนี้แหละจ้า

gossa และ + SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องหามาติดบ้างซะแล้ว ขนาดคนญี่ปุ่นยังติดเลย

30. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    มันต้องมี ที่มาที่ ไป คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้