มีใครใช้ ptt performa super synthetics บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มีใครใช้ ptt performa super synthetics บ้าง
    ทำไมมันพร่องเร็วจังครับ ใช้ประมาณ 3 พันโลหายไปเกือบครึ่งลิตร
    เคยใช้ ตัว synthetics มันก็ไม่พร่องเร็วขนาดนี้เลย
    รถผมก็ไม่มีควันขาวคงไม่ใช่เครื่องหลวมแน่
    ใครพอมีประสบการณ์กับไอ้น้ำมันเครื่องตัวนี้บ้างครับ:mad:

2. bonmaweaw

bonmaweaw New Member Member

15
    0
    0
    ผมใช้เซมิ ซินเทติค ยิ่งก่าพี่อีก วิ่ง 5-6 ร้อยโล ล่อไป 1 ลิตร ควันก็ไม่ขาว สงสัยมีจุดรั่ว แต่เท่าที่ดูก็ไม่มี แต่ก็ต้องไล่ดูเป็นจุดๆไป หรือว่า ปตท. ทำมาให้มันระเหยเร็วหว่า กำไรล้วนๆ เหอะๆๆๆๆๆ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ท่าจะจริงแฮะ ฮุ ฮุ

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมเองก็เคยใช้นะครับ ใช้ไป 7-8 พัน ก็ไม่เห็นจะหายเลยนะ ตอนนั้นใช้ น้ำมันอย่างเดียวเลย
    แต่ว่า ตอน 8 พัน ถ่ายออก ทนไม่ไหว เครื่องดัง อืด

เลยหา ตัวใหม่ ใส่ ลงตัวที่ duckham 0w40

ก็ไม่หายเช่นกัน หมื่นโล ยังลื่นดีอยู่เลย

แต่ตอนนี้ติดแก๊ส.. หมื่นโล น้ำมันเครื่อง หายไปสัก 2-3 ฝาลิโพได้

ถามต่อว่า ขับอัดๆ ซัดแถวเรดไลน์บ่ยป่าวครับ

ถ้าใช่ก้น่าจะหายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้