คลัช วืดอะคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Porrasit, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    พอดีวันก่อนขับรถเพลินๆ พอดีเหยียบคลัชแล้วแป๊ก
    ทำคลัชหลุดเท้าทำให้มันดีดขึ้นมาอย่างแรง พอเหยียบอีกที
    มันวืดไปครึ่งนึงอะคับ พอถึงห้องก็เอาประแจมาดึงสายคลัชจนสุดอะ
    ถึงจะเต็มเหมือนเดิมแต่กลัว
    จะแก้ที่ปลายเหตุเพราะถ้าเกิดข้างในมันยืดหรือไกล้ขาดมันจะอันตรายอะคับ
    เลยมาขอความเห็น พี่ๆ ว่ามีโอกาศเป็นไปได้แค่ไหนอะคับ อิอิแล้ว
    น่าจะเปลี่ยนสายคลัชไปเลยดีไหม ถ้าเปลียนต้องเลือกของยังไง อิอิ รบกวน
    ด้วยนะงับ เสียยยยว

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตอนตั้งสายคลัชท์ลองตรวจสภาพสายว่า
    มีแตกเป็นเส้นมาหรือเปล่า
    ถ้ามีก้อเปลี่ยนซะ
    ถ้าไม่มีก้อลองกดๆถอนๆคลัชท์แบบย้ำแรงๆ(ไม่ต้องติดเครื่องนี่แหละ)
    แล้วลองติดเครื่องเข้าเกียร์ดูว่ามันยืดขึ้นหรือเปล่า
    ถ้ายืดก้อเปลี่ยนทั้งสายทั้งตัวยึดสายละคับ

3. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    เวลาออกตัวเครื่องสั่นมาก ๆ เลย เหตูและการแก้ไข ซ่อม ขอบคุณครับ

4. Porrasit

226
    0
    0
    คับจะลองดู อิอิขอบคุงคับ

5. Porrasit

226
    0
    0
    แล้วพวกอาการของผ้าคลัชหมดสภาพแล้วอื่นๆเกี่ยวกับระบบคลัชอะอะคับคืออยากรู้ไว้
    น่ะคับจะได้คอยสังเกตุ และแก้ปัญหาได้ถูกจุด วานผู้รู้ช่วยบอกทีคับ

6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    คลัชหมดสังเกตุง่ายมากครับพี่เวลาเหยียบมันจะมีเสียงแปลกๆที่เราไม่เคยได้ยินจากรถเราอะครับ
    เสียงมันประมาณโบว์อ๊อฟวาวล์ของพวกรถมีเทอร์โบอะพี่ ตอนแรกฟังๆก็เท่ดี แต่นานๆเข้าโคตร
    น่ารำคาญเลย ผมเคยแล้ว

7. Porrasit

226
    0
    0
    อ้อขอบคุณคับ เอาไว้เปนความรุติดตัว แล้วยังพอมีอาการอื่นๆเกี่ยวกับคลัชอีกมะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้