ตั้งไฟหน้าตรงไหนเหรอครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PaN_191, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PaN_191

PaN_191 New Member Member

27
    0
    0
    พอดีเพิ่งไปเคลมไฟหน้ามาใหม่ครับ ซึ่งพอเปิดไฟแล้ว ไฟสูงมาก เกรงใจเพื่อนร่วมทาง แต่หาที่ปรับไม่เจออะครับ เจอที่หมุนๆ อยู่อันนึงแต่พอหมุนไปแล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยอยากจะรบกวนถามว่าที่ปรับมันอยู่ตรงไหนอะคับ
    ขอบคุณคับ:D

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ก็ตรงนั้นแหละครับ
    มันมี ปรับ สูง ต่ำ กับ ซ้าย ขวา

ลอง ปรับดูอีกทีนะครับ

3. FuangAm

FuangAm New Member Member

12
    0
    0
    ดีเลยครับจะได้ปรับมั่ง
    ของผมไฟมันต่ำ รถผมโหลดหน้า ตูดโด่งอะ ^^

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มันจะมีตัวปรับสองอันน่ะครับ อันที่อยู่ตรงกลางโคมอ่ะครับ ถ้าหมุนตามเข็มมันก็จะสูงขึ้น ถ้าหมุนทวนมันก็จะต่ำอ่ะครับ ส่วนตรงมุมอ่ะจะเอาไว้ปรับซ้ายขวาแต่จำไม่ค่อยได้ว่างหมุนทางไหนมันซ้ายหมุนทางไหนมันขวาอ่ะครับลองดูนะครับ ก็หันหน้ารถเข้ากำแพงห่างซัก สองเมตรแล้วดูแนวไฟอ่ะครับให้แนวเส้นมันต่อกันสูงประมาณเหนือเข่าไม่เกินคืบอ่ะครับ จะพอดีเลย ลองดูนะครับ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แจ๋วเลยครับ จะไปปรับมั่ง ซีนอนผมแยงตาชาวบ้านเหมือนกัน ขอบคุณมาก :)

6. PaN_191

27
    0
    0
    อ่อเห็นแล้วครับ มี 2 ตัวจิงด้วย

ว่าแต่ไอตัวที่อยู่กลางโคมสำหรับปรับสูงต่ำอะครับ มันจะปรับไงอะ แบบว่ารูมัน
    เล็กมากๆ เลยอะเอาประแจสอดไปหมุนไม่ได้อะ คือมันต้องถอดโคมออก
    มาเลยเหรอครับ

7. My_Mint

1,617
    9
    0
    วันนี้ลองปรับแล้วครับ ไอ้ต้วตรงกลางปรับสูงต่ำนั่นต้องใช้แหวนข้างเบอร์ 10 ตัวเล็กๆครับ แหย่ทั้งมือลงไปขันได้ ส่วนไอ้ตัวริมปรับซ้ายขวา มันใช้ไขควงปากแบนแย็กจากข้างบนได้ครับ ลองดู ล้วงได้ ๆ :D

8. PaN_191

27
    0
    0
    ตอนแรกผมก้อทำแบบนั้แหละครับ ทำไปทำมาเริ่มรู้สึกว่ามันลำบากเหลือเกิน
    ก็เลยยิ่งมองอยู่พักนึงเห็นตรงที่หมุนมนเป็นซี่ๆ อยู่
    ก็เลยลองเอาไขควงสี่แฉกลองแหย่ดูปรากฎว่าได้ครับ โอ๋ มันยอดมาก
    ฮอนด้าเค้าออกแบบให้หมุนแบบฟันเฟืองนี่เอง ไอเราก็โง่อยู่หลายวัน -*-
    ทีนี้ก็เลยปรับเพลินเลยครับ อิอิ

9. My_Mint

1,617
    9
    0
    กรำ..จริงๆด้วย ไอ้เราก็ดันเอาปากแบนแย็ก เหอ เหอ :p :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้