ใครเคยเจออะไรตกใส่รถระหว่าง อยู่บนถนนกันมั้งเอ่ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ตุ๊กตายาง, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยโดนแต่หินก้อนเล็กๆ ที่มันดีดมาจากรถคันข้างหน้า

2. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ที่เคยเจอมาก็พวกก้อนหินก้อนเล็กๆ แล้วก็นกขี้ใส่ ประมาณนั้น อย่างอื่นยังไม่มีคับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเจอสีน้ำมันครับ
    โดนไปเต็มๆรถตกข้างทางชนต้นไม้
    แล้วมันจะไม่ยอมจ่ายค่าเสียหายให้ด้วย
    ผมบอกจะไปแจ้งความมันถึงยอมจ่ายให้

4. BankMSC

BankMSC New Member Member

25
    0
    1
    ขับตามรถกระบะ จู่ๆ เหมือนมีฝาครอบกระทะล้อ กลิ้งลงมา เราหลบทัน เพื่อนตามมาหลบไม่ทัน ซัดไปตูมมม..... เป็นฝาหม้อก๊วยเตี๋ยวครับ เค้าจะไปขายก๊วยเตี๋ยวเคลื่อนที่

5. Mr.Toyy

Mr.Toyy New Member Member

33
    1
    0
    ผมเคยแต่เหยียบแผ่นเหล็กหนาประมาณ 7-8 มม.ที่ปลายของแผ่นเหล็กงอเผยอขึ้นมาประมาณซัก
    0.5 ฟุต ที่มันตกมาจากเทรเลอร์ บนทางด่วนบริเวณแถวท่าเรือเวลาประมาณ 22.40 ซี่งเหตุการณ์นี้
    เกิดขึ้นมาประมาณ 6-7 ปี มาแล้ว ซึ่งผลจากเกิดเหตุการณ์ในครั้งนั้น ทำให้รถผม ยาง + แมกซ์ แตก
    ฝั่งขวาทั้งหน้าและหลัง และยังมีเพื่อน ๆ ร่วมถนนอีกร่วม 10 กว่าคัน เป็นสภาพเดียวเหมือนกับผม
    เกือบทั้งหมด จะเอาเรื่องกับเทลเลอร์ มันดันขับหนีไปได้ แต่เราขับตามมันไม่ได้ แถมมาดูตรงป้ายทะเบียน
    หลังมันมองไม่ชัดเจนด้วยเลยซวยไป....
    แถมพอรถที่ยกมาที่ปั๊มที่มีที่เปลี่ยนยางบริเวณบางนา....ดันมีพวกวัยรุ่น 2 คนทำท่ทำทางจะมาทำมิดีมิร้าย
    กับลูกสาวอีก....เฮ้อ เป็นวันซวยจริง ๆ วันนี้ ดีนะที่พกของไป ผมไม่เข้าใจไอ้พวกวัยรุ่นระยำ ๆ พวกนี้จริง ๆ นะ
    พวกมันกินข้าวอร่อย ๆ ไม่ชอบ ชอบกินลูกตะกั่วแทน แปลกเหมือนกัน...:mad:

6. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ผมเคยเจอเหมือนกันคับ ขับตามรถบรรทุกพวกเศษเหล็ก วิ่งตามหลังมันสักพักนึงแล้วเหล็กเม่งร่วงลงมาท่อนเท่าแขน
    ตกลงมาไฟแล็บกับพื้นถนนดีน่ะที่โยกหลบทันแต่เกือบไปชนคันข้างๆ

7. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ของผมยังโชคดีอยู่มี๊งคับ ยังไม่เคยโดนแบบ จขกท. ละก้อรัยที่แรง ๆ

เคยเจอก้อแต่พวกเศษหินอะรัยประมาณนั้นอ่ะคับ ทำกระจกเป็นรอยเลย [พร้อมรอยร้าวเล็ก ๆ]

แต่ปกติถ้าขับตามพวกรถบรรทุกอะรัยก้อตามมักทิ้งห่าง ๆ ไว้ก่อนอ่ะคับ มีเสียว .....

8. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เคยชนโซฟาอันใหญ่ๆ มันร่วงมาจากหลังรถคันหน้าคับ

9. เคยเจอหินครับ ขับสวนกันรถ 10 ล้อขนหิน กระจกหน้าแตกเลย

โดนตอนป้ายแดง เซงสุดๆ

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สงกรานต์ที่เชียงใหม่รถติดอยู่ในเมือง เล่นสงกรานต์กันหนุกหนาน ไอเราก็ล็อครถอย่างดี นั่งดูสาวๆ ข้างริมคลองเล่นน้ำปะแป้ง อยู่ๆมีขันน้ำพร้อมน้ำแป้งหล่นมากระจกหน้าซะงั้น ขาวเลย เหอ เหอ เงยหน้ามองไปมันเล่นกันอยู่ยอดตึกแถวนี่หว่า สงสัยกะสาดลงมาเเต่คงมือลื่นเเม่มมาทั้งขันเลย หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้