R11 น้ำมันเพาเวอร์หาย แต่ไม่เห็นรอยหยด

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย bird_backup, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_backup

bird_backup New Member Member

39
    0
    0
    งงดีครับ เพิ่งเติมน้ำมันในกระปุกไปประมาณพอดีขีดบนสุด.....ผ่านไปประมาณหนึ่งสัปดาห์เพิ่งเปิดดู มันลงไปต่ำกว่าขีดล่างสุดหน่อยนึง..........สังเกตดูยังไม่พบรอยหยดเยิ้ม.....แบบนี้อาการแร๊ครั่วหรือเปล่าครับ

....ค่าซ่อมแร๊ครุ่นนี้อยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ.........:)

2. มันหยดอยู่บนปีกนกหรือป่าวอะ (เปลี่ยนของเซียงกงดีก่าค่ะเคยไปถามกับพี่มาเค้าบอกเอามาเทียบดู 2000 บาทไปถามซ่อมมาก็1500-1800พอๆกันเน้ออิอิไปและ

3. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    แน่นำซ่อมแร็คดีกว่าครับ เพราะถ้าเปลี่ยนของเซียงกงมันก็คือของเก่าใช้ไม่นานไปก็มีปัญหาที่แร็คอีกนั่นแหละครับเพราะแร็คเก่า
    นำมันเพาเวอร์มันก็จะซึมออกมาอยู่ดี

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตอนเติมหมุนพวงมาลัย..ซ้ายสุด-ขวาสุดรึเปล่าครับ..แร็ครั่ว..เติมเท่าไรก็ไม่พอ..น้ำมันจะหายเร็วมาก..ขั้นต้นเข้าใจว่าเป็นที่ตอนเติมไม่ได้ไล่ฟองอากาศจากในระบบ..ใจเย็นๆครับ..ลองสังเกตุเรื่องน้ำมันพาวเวอร์อีกซักพัก..ตรวจเช็คเองได้นิ..น้ำมันพาวเวอร์ซื้อมาลิตรนึงถ้ามันไม่รั่วจริงๆจังๆแล้วเติมได้ยันลูกบวชอ่ะ

5. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ขอแนะนำเหมือนกันว่า ให้เปลี่ยนแลคยกทั้งอันเลยครับ ผมทำมาแล้วจบด้วย ซ่อมไม่จบหรอกครับ เพราะคุณไม่รู้ว่าตรงไหนมีตามด
    เปลี่ยนก็ราคาไม่เกิน 1500-200 บาทเองครับ คุ้มกว่าเยอะ สงสัยยังไงก็โทรถามได้ครับ
    แมน 08-1753-4902

6. bird_backup

39
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ....อีกซักห้าวันมารายงานให้ทราบอีกทีครับ......

7. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    จะรอการรายงานอีกที ขอให้หายไวๆด้วยครับ

8. bird_backup

39
    0
    0
    อัพเดท เพิ่งไปเปลี่ยนแร็คมาวันนี้ครับ แหมยังเติมไม่หมดลิตรเลย พอดีภรรยาผ่านเชียงกงพอดี เลยให้แวะไปสอยแร๊คมา พันห้า ค่าแรงบวกน้ำมันและขับรถมาส่งที่บ้านอีกพัน......จบไปสองพันห้า....เมื่อไหร่จะรั่วอีกน้อ....................ก็ขอจบกระทู้นี้ด้วยการเปลี่ยนแร็คไปหนึ่งท่อนครับ......:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้