รบกวนถามเรื่องไฟท้าย หน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย firstkiss666, 25 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. firstkiss666

firstkiss666 New Member Member

3
    0
    0
    รถผม b14 ปี 95 ท้ายยาวอ่ะคับ อยากจะเปลี่ยนเปนไฟท้ายแยก มันจะเปลี่ยนได้มั้ยคับ
    เคยไปถามอู่แถวบ้านเค้าบอกต้องเปลี่ยนฝากระโปรงหลัง โป๊ะสีใหม่ ราคา ประมาน หมื่นกว่า ๆ มันแพงไปมั้ยอ่ะคับ
    แร้วถ้าเปลี่ยนแร้วจะมีปันหาเรื่อง ไฟ ไรมั้ยอ่ะคับ
    เระเปลี่ยนแร้วเราต้องไปแก้ทะเบียนรุ่นรถป่าว อ่ะ
    พอจะมีอู่ไหนรับทำแบบนี้มั้ยคับ ถ้ามีรบกวนช่วยบอกราคาหน่อยคับ รบกวนพี่ ๆตอบหน่อยนะคับอยากรู้มาก ๆ
    มีหลายคนบอกอย่าไปเปลี่ยนเลย แต่ผมอยากเปลี่ยนจิง ๆ เหะ ๆ
    ขอบคุนคับ ถามยาวไปหน่อย เหะ ๆ

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ค่าใช้จ่ายก็อยู่แนวๆนั้นแหละครับ ค่าของก็ล่อไปครึ่งหมื่นแล้วครับ

ยังมีค่าทำสีอีก

ปัญหาเรื่องไฟ : ไม่มีหรอกครับ มันไม่มีอะไรยุ่งยาก

เรื่องเกี่ยวกับเล่มทะเบียน : ก็ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไร

อู่ : ทำได้ทุกอู่ครับ

ข้อดี : ทำแล้วได้ UP รุ่นขึ้นจากปี 95 เป็นปี 98 ,ทำแล้วดูไม่ค่อยออกว่าไปทำมา

ข้อเสีย : เพื่อความเนียนต้องเปลี่ยนกระจกหลังเป็นไล่ฝ้าด้วย ,หมวดทะเบียนไม่ตรงกับรุ่นปี ,ถ้าอู่ทำไม่ดีอาจะเกิดปัญหาในภายหลัง สนิมอาจจะขึ้นตามจุดเชื่อม

ความคิดผมนะ : ไม่แนะนำให้ทำครับ ดูมันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

แต่ถ้าคิดว่าจะเก็บสีทั้งคัน แล้วพอมีงบซื้ออะหลั่ยทำ ก็พอไหวครับ อู่จะคิดราคาถัวๆ ไป

อีกอย่างถ้าต้องใช้งบขนาดนี้ จัดมูนรูฟไปซักบาน แหล่มกว่ามั้ยค้าบบบบบ...

ลองชั่งใจดูครับ รอพี่น้องมาแสดงความเห็น

แต่ถ้ามันต้องการจริงๆ ก็ทำไปครับ รถเรา.. จริงมั้ย ??

3. firstkiss666

firstkiss666 New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุนพี่มากคับ ละเอียดมาก
    รบกวนถามอีกนิดนะคับ คือรถผมติดไฟเน้นอยู่อ่ะคับ หมวดทะเบียนไม่ตรงกับรุ่นปี เวลาส่งหมดแร้วโอนชื่ออ่ะคับ จะมีปันหามั้ยอ่ะคับ
    ขอบคุนมากคับ

4. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อันนี้ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

เพราะเวลาโอนจากไฟแนนซ์มาเป็นชื่อของคุณ ก็โอนเพียงแค่ชื่อเจ้าของรถ(หรือผู้เช่าซื้อ)เท่านั้น...

แต่หากสมมติว่า ถ้าหากรถเคยใช้งานต่างจังหวัดและเป็นทะเบียนต่างจังหวัด

เมื่อมีการโอนจากเจ้าของเก่า และนำรถเข้ามาใช้อีกจังหวัดหนึ่ง(ผู้ซื้อมีทะเบียนบ้านอยู่ในจังหวัดนั้น)

เพราะทางขนส่งจะขอทราบที่จอดรถ

อันนี้จะต้องเปลี่ยนเลขทะเบียนใหม่

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นายโอเรากลับมาตอบแล๊นนน... อิอิ

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตาคนนี้แม่ม....ใจ :D

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  8. firstkiss666

3
    0
    0
    ขอบคุนอย่างยิ่งคับสำหรับคำตอบคับ ^^

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แบบนี้ ก็ประหยัดงบ น่ะ

ถ้าคิดจะ ไมเนอร์ chang ด้านหลัง :D

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มอีกแล้ววววววว

11. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :D :D :D

12. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    อูย แหล่มคร้าบ

13. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ยิ้มไรคับคนหล่อ ตอบได้ใจจิงคนๆนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้