รบกวนถามเรื่องล้อครับ 16 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ ประมาณ42ใส่แล้วติดมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BERM@EK, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BERM@EK

BERM@EK New Member Member

22
    1
    0
    รบกวนถามเรื่องล้อครับ 16 นิ้ว กว้าง 8 ออฟ ประมาณ42ใส่แล้วติดมั้ยครับ
    ใส่ดุม ek9 ใส่แล้วมันจะเป็น อย่างไรบ้างครับ กลัวมันติด เวลาเลี้ยว หรือลงเนิน
    แล้วมันจะติด ใน มั้ย พี่ๆ ท่านใดใครเคยใส่ หรือ รู้ รบกวน บอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณก๊าบ

2. day

day New Member Member

28
    0
    0
    ช่วยหน่อยนะครับ

3. BERM@EK

BERM@EK New Member Member

22
    1
    0
    ใครรู้ช่วย บอกหน่อยนะครับ

4. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    น่าจะติดนะคับ

เพราะผมเคยใส่ 16 กว้าง 7 ออฟ 42

เวลาเลี้ยวมันเบียดกับซุ้มด้านในอ่ะคับ

ยังไงรอท่านอื่นที่เคยใส่มาช่วยเสริมดีกว่าคับ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ปกติกว้าง 7 ออฟ 42+ คือเนื้อคู่ EK ไม่ติดนะครับ

แต่กว้าง 8 อาจจะเบียดเวลาเลี้ยวอย่างที่ข้างบนว่าครับ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้