ใครต่อ A'PEXi G-SENSOR เป็นช่วยแก้ข้อสงสัยให้ผมทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *o* YoouSky -_-", 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    พอดีผมซื้อ G-SENSOR ที่ใส่กับ จอฟ้า RSM มาครับ

แต่ผมสงสัยว่า สายสี ขาว ม่วง ดำ

มันต้องไปต่อเข้าตรงไหนครับ

หรือว่าเข้ากับสายจอฟ้าทีเป็นสีเดียวกันครับ

แล้วตัว G-SENSOR ต้องแขวน หรือ ต้องติดไห้อยู่กัยที่

พอดีผมเห็นว่ามันมีหูอยู่นะครับเลยสงสัยนะครับ

ลบกวนผู้ที่มีความรู้เรื่องนี้ตอบทีครับ

2. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ติดอยุ่กับที่ซิครับ

3. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ไครรู้ช่วยบอกทีครับสายไฟสามสีต่อเข้าที่ไหนครับ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เอาเท่าที่จำได้น่ะครับเพราะขายไปนานล่ะ ตัว g sensor หาที่วางโดยยึดกับรถให้แน่น(กาว 2 หน้า) โดยต้องวางขนานกับพื้น ไม่เอียงหรือทิ่มไปด้านใด ส่วนสายทั้ง 3 เส้นเดี่ยวลองเช็คคู่มือให้ ว่าไปต่อกับอุปกรณ์เพิ่มอะไร แต่ของผมไม่ได้ต่อ

5. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    สายจาก จีเซ็นเซอร์มันเป็นแจ็ค เสียบที่จอฟ้าได้เลยไม่ใช่เหรอ ไม่ชัวร์ๆนะครับ

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ของผมเองก็ไปซื้อมือ2 (จากเซียงกงบางนา) มาอะ ครับเห็นเขา เอาเทปพันม้วนเก็บไว้เฉยๆครับ

เอากางสองหน้า แปะไว้ครับ ในแนวราบนะครับ โดยหาตำแหน่งที่เรียบที่สุดเท่าที่จะหาได้แล้วแปะลงไปเลย (ให้แน่นๆอย่าขยับได้)

แล้วเสียบสายจาก G-SENSOR เข้ากับตัว RSM จากนั้นก็เข้าไป รีเซ็ต ตัว G-SENSOR ( ควรหาที่จอดรถให้อยู่ในระดับไม่เอียงหน้า เอียงหลัง หรือ ซ้าย ขวา ให้อยู่ระดับที่สมดุล ) ในตัวส่วนตั้งค่าของ RSM แค่นี้ครับ

7. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    แล้วสายสามสี เขาทำมาเพี่ออะไรเหลอครับทท่ามันไม่ต้องใช้

ผม งง จริงๆ ทำออกมาให้สงสัยซะงั้น

ยังรอคำตอบจากผู้รู้อีกหลายๆคนครับ

ช่วยให้หายสงสัยทีครับ พี่ น้อง

8. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    สายสามเส้นมีไว้ทำอะไรกันครับ

ไครก็ได้ช่วบอกที

9. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  10. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เข้าใจว่าใช้กับ Power FC นะครับ

11. ake69

ake69 New Member Member

13
    0
    1
    upให้อยากรู้เหมือนกัน

12. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    จำไม่ได้เหมือนกันว่าต่อเพื่อดูแรงม้าได้รึป่าวนะครับไม่แน่ใจ เคยเล่นเมื่อ7-8ปีมาและ จำไม่ได้
    ส่วนตัวเซนเซอติดตรงไหนก็ได้ครับ แต่ต้องยึดติดกับที่ พยายามติดไม่ให้มันเอียงแล้วจะมีให้calibrateอีกที
    ส่วนตัวผมว่าติดเอาเท่มากกว่า ใช้งานจริงไม่ได้ครับ ค่ามันเพี้ยนเว่อมาก แต่ตอนผมติดไอ้3เส้นนี่ผมก็ไม่ได้ต่อนะ
    แค่เสียบปลั๊กเส้นเดียวเอง ไม่รู้ว่ามันต่อเพื่ออะไรเหมือนกัน

13. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ตอบมารับ

แต่ยังรอคำตอบอยู่อีกครับกับไอ้สาย สามสายนะครับ

ว่ามันทำงานยังไง มีไว้ต่อกับอะไร พี่ที่รู้ช่วยตอบไห้หายสงสัยที่ ขอรับ ครับกระผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2009
  14. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ต่อกับ Power FC คับ เอาไปทำอะไรจำไม่ได้แล้ว :D

15. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ขอบคุณครับทุกคน
    ที่ตอบให้หายสงสัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้