ถามnv แวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย turbofever, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    nv van ที่ขายในบ้านเราเป็นรถนำเข้าจากญี่ปุ่นเลยใช่ไหมครับ

แล้วเครื่องก็เป็นหัวฉีดตัวเดียวกับb14ใช่ไหมครับ

และสตรัทหน้าก็เหมือนb14คือใช้กับnv pickupไม้ได้ใช่ไหมครับ

ที่สงสัยเพราะไปหาซื้อช่วงล่างหน้ามือสองnvจากเซียงกงเขามีแต่ของแวนแล้วบอกว่าใช้กับตัวกระบะไม่ได้

ขอบคุณครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แวนไทย ประกอบไทยนะครับ .. ถ้า จำไม่ผิด ..
    ส่วน แวน .ที่ยี่ปุ่น .. ก็ สั่งอะไหล่ จากไทยไป ..ประกอบ .. ที่ โน่น .. เดี๋ยวรอพี่ๆ แวนมาตอบละกันครับ
    แต่ที่แน่ๆ ..ไม่ได้นำเข้าจากยี่ปุ่นอะครับ ..
    สาเหตุ ที่ไม่มี ตัวกะบะ เพราะว่า ที่ยี่ปุ่น ... มีเหมือน กันแต่ น้อยมากกกกก ครับ ..
    และก็ .. อะไหล่ แวน เลย ทะลัก เข้า มา .. ทั้ง จาก มาเล และ ยี่ปุ่นครับ ..

:D

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อ อะไหล่ จากเชียงกงไม่ได้มาจากยี่ปุ่น อย่างเดียวนะครับ
    มาจาก ไต้หวัน ออสเตียเลีย ยี่ปุ่น และหลายๆ ที่ครับ ..

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มาจากบ้านเราก็มีครับ
    แต่ที่แน่นช่วงล่างใส่กันได้ครับชัว
    ผมใส่อยู่ครับ กระบะกับแวนช่วงล่างเดียวกันครับผม
    ประตู คอนโซนใส่ได้เลยครับ

5. ตามพี่เบิ้มครับ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามพี่เบิ้มอีกคน อิอิ

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตามพี่เบิ้มเจอกันยังครับ..................................:D:D:D

8. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    ใส่กันได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้