ถามเรื่องเดินท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Little DragonZ, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    อยากทราบว่า เครื่องยนต์ 2 เจ โบเดี่ยว อนาคต อยากบูสไม่เกิน 1.2 บาร์ครับ ไม่ทราบว่าถ้า...
    เดินท่อ ช่วง front pipe 3" หลัง Front pipe 2.5" ถึงหม้อพักปลาย จะไหวไหมครับ พอดีไม่อยากเดินท่อหลายรอบ ขอบคุณครับ

2. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    2เจโบเดิม 3"ทั้งเส้นเลยครับ หรืออยากให้ทีเดียวจบก็3.5"ครับ ลองดูครับ

3. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    2 เจ โบ

น่าจะ ใส่ 3 " ขึ้น ไป นะ คับ

2.5 มัน เล็ก เกิน อ่ะ สำหรับเครื่องขนาด นี้

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้าเดิน ใหญ่มาแล้วท่อนต่อๆไป ก็ต้องใหญ่ขึ้น อย่างน้อย เท่าเดิมก็ยังดีครับ...

แต่ถ้าโบเดี่ยวมาแล้ว 3 นิ้วทั้งเส้น หรือจะมากกว่านี้ก็ได้ครับ...อันไหนลองได้ก่อนก็ลองไปก่อน..อิอิ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เกียร์อะไรอะครับ ถ้าอ้อโต้อาจจะพอได้ นิดหน่อยมั้ง
    ถ้าเกียร์ธรรมดา ก็ ออกจากโบ 3 นิ้ว ถึงกลางรถ 3.5 เลยก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้