เพื่อนๆขับkeคันไหนมีเพาเวอร์แนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย oatzaa, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    พอขับke35 แล้วกำลังวาง3s-feครับ อยากใส่เพาเวอร์แต่ไม่รู้จะใส่ปั้มเพาเวอร์ของรถอะไรอะครับ ตัวที่ดึงเพาล้อหน้าถามช่างของไมยตี้ได้ไหมเค้าบอกว่าใหญ่ไปอะครับ รถke30-35-36คันไหนติดของรุ่นอะไรบอกทีนะครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ลองเทียบอย่างเดี่ยวครับเพราะแต่ละรุ่นไม่เท่ากันมันต้องเปลี่ยนคอกระปุกด้วยทั้งชุดครับวางเครื่องลงไปแล้วลองหามาเทียบให้ไม่ติดจะดีกว่าครับ มันมีหลายรุ่นที่เล็กๆอ่ะครับ

3. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    หายากมาก ๆ ตอนหามาใส่ หานานเป็น เดือน ๆ จำไม่ได้แล้วด้วยว่าเอาของอะไรมาใส่

ต้องไปถามเฮียยศ ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน จำได้ว่าตอนนั้นได้มา 5000 กว่าบาท

4. oatzaa

136
    0
    0
    เสียด้ายจังจำไม่ได้หรอครับว่ารุ่นอะไร - -

5. oatzaa

136
    0
    0
    มีใครจะแนะนำอีกไหมครับพี่น้อง ไมตี้ใหญ่ไป คราวก็ใหญ่ไป คาริเบียนก็แพงซิบ มีใครเคยใส่รุ่นไรอีกครับ

6. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    ตัวปั่นน่าจะติดกับเครื่องมานะครับ

ส่วนตัวพาวเวอร์ ก็ใช้ของ TT131 หรือ 132 ก็ได้ แต่หายากหน่อย
    ลองไปแถวซอยปทุมคงคา ข้างๆ โรงพยาบาลเทียนฟ้า น่าจะมีหลงอยู่บ้าง

บอกว่าของคราวน์เล็กน่ะมีไหม ก็มีก็สอยมาเลยครับ

7. oatzaa

136
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วของคารีเบียนจะเล็กไหมครับใช้ได้เหมือนกันหรือป่าวครับ พอดีผมให้พี่ที่อยู่กรุงเทพหาให้อะครับ
    ตัวผมอยู่ขอนแก่นครับ

8. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    RT 100 ก็ได้ครับ แต่สงสัยจะหายากเหมือนกัน

9. ก๊อดจิ

ก๊อดจิ New Member Member

7
    0
    0
    กระปุกเพาเวอร์

กระปุกพาวเวอร์ใช้ของ RT 130 ครับ................:)

10. oatzaa

136
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ ของอาที100 ราคา4000 พอดีดูในเน็ทร้าน sskเซียงกงบางนา โทรไปถามพอดีมีเลยเลยให้ส่งมาขอนแก่นด่วนๆ โชคดีมากๆเค้าบอกว่ารุ่นนี้เล็กสุดๆแล้ว หวังว่าคงใส่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้