อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 121, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 121

121 Guest

0
    0
    0
    รถผมดราก้อนอาย 2500 เทสปั้มกะเดินท่อใหม่ แต่มันมีอาการคือเวลาขับข้าเช่นในเมืองหรือรถติดไฟแดงหรือรถเคลื่อนได้แค่เกีย 1 2 ซักพักเเหมือนเครื่องจาอืดๆแล้วออกตัวทีควันดำออกมาเปนลูกเลย แต่พอวิ่งทางไกลๆก็กลับมาปกติวิ่งลื่นดีเหมือนเดิมควันก็ปกติน่าจาเกิดจากอะไนนรได้มั่งเหรอครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จ่ายน้ำมันเยอะไปป่าวอ่ะ อาการนี้ก็ไม่เคยเจอเหมือนกันอ่ะคับ
    สงสัยต้องลองถามผู้รู้ท่านอื่นๆอ่ะคับ
    อัพๆไปคับ ดุนๆดันๆ พี่น้องเรามีปัญหาคร้าบบบบบบบบ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เอ๊า เซียน ดีเซล มาตอบหน่อย ครับผม อ๊าพพพพพพพพพพพพพพพพพพ

4. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อัพให้ครับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ๊าฟ ฟ ฟ ฟ ฟ

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    --------------------------------

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ขอให้หายเร็ว ๆ นะครับ (อาการที่รถผิดปกตินะครับ) ไม่ใช่รถหาย

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมว่าเป็นที่คนขับหรือป่าว ถ้าไม่ได้รอบแล้วกดหมด มันตื้อๆ ควันดำอ่ะ

ถ้าเมื่อก่อนไม่เป็น อาจจะเป็นเทอร์โบมันโทรมก็ได้ครับไม่ค่อยจะอัดอากาศแล้ว

หรืออัดช้าน่ะครับ..... สุดท้าย มีอะไรรั่วหรือป่าวท่อน่ะ

9. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ระบบน้ำมันมีปัญหาป่าวครับเคยเจอว่าปั๊มมือ(แป้นกรอง)วาวลืมันรั่วครับพอรอบต่ำแรงดูดน้อยเลยมีอากาศเข้ามาในระบบครับลองต่อตรงไม่ผ่านกรองดูครับว่าหายมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้