งาน Best Of Truck Challenge 2009 สนามที่1

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปอีก อิอิ มีเต้นฟรี ป่าวพี่ อิอิ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ต้องไปให้ได้ครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

55555...............

4. jo mtc 13

jo mtc 13 New Member Member

101
    1
    0
    ไม่มาตุ๊ด55555555555555

5. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    งานนี้แจกถั่วป่ะคับ อิอิ

6. jo mtc 13

101
    1
    0
    แจกมันอะ.....................................................................มันทุกเม็ด

7. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ช่วยโฆษนา เต็มที่เลยพี่ อิอิ

8. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ดันเข้าไปอีก...ซักหน่อยยยย

9. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    อยากไปแต่ไม่มีรถ มีรถสายไหนผ่านบ้างเปล่าพี่ กรุงเทพมหาชัย ถึงมั่ย หรือต้องกรุงเทพ ปากท่อ แล้ว มีโคโยตี้ไหม ไม่อยากดูรถ อยากดูโคโยตี้

10. na046

na046 Member Member

983
    7
    18

ที่ผ่านก็สายใต้เกือบทั้งหมดครับ บอก ลงด่านชั่งที่ 2 ก่อนถึงแม่กลอง ลงแล้ววิ่งข้ามฝั่ง เดินย้อนกลับอีกนิด ก็ถึงและ ก็ ไปขึ้นรถที่สายใต้ได้ครับ รถ ถ้า ปอ. 1 ก็รถดำเนิน (สีน้ำเงิน) เพราะ สายนี้จะเข้าทางแม่กลอง แต่ถ้า ปอ. 2 ดำเนิน(รถแอร์ แดง) เข้าทางราชรี ยาวแน่ ๆ ไม่ผ่านครับ และก็ พวก รถ ปอ. 2 ประจวบฯ (อันนี้ต้องถามว่าผ่านแม่กลองไม๊ เพราะเห็นบางคันก็ไปทางราชรี ) ส่วน รถเพชรฯ ขาแรง อันนี้ไปทางราชรีครับ ไม่ผ่านทางแม่กลอง ส่วน ปอ. 2 ชุมพร ก็ไปได้นะครับ ผ่านทางแม่กลอง ครับ ขากลับก็รอหน้า สนาม โบกรถ ปอ. 2 ได้ทุกคันที่ผ่าน เข้า บางกอกหมด ทุกคันครับ แต่ถ้ากลับดึกมาก ๆ ตี2 ขึ้นไป อาจจะนานหน่อย หรือ เช้ามืด อะนะ อิอิ หาโบกรถเพื่อน ๆ เข้าแม่กลองหาที่นอนเที่ยวก่อนก็ได้ ครับ ค่อยกลับ สาย ๆ

หรือ นั่งรถตู้ สาวรีฯ (ใต้ทางด่วน) รถแม่กลอง ก็ผ่านเหมือนกัน รถหมด ประมาณ 2 ทุ่มครึ่ง

หรือ นั่งรถไฟ วงเวียนใหญ่ ลงท่าฉลอม แล้วข้ามเรือมา มหาชัย นั่งรถไฟต่อไปลง ลงลาดใหญ่ บางแก้ว มั๊งไม่แน่ใจ แล้ว นั่งเมล์เครื่อง ต่อไปสนามได้ครับ ถูกสุดครับ รถตู้รถทัวร์ ราคาพอกันต่างกันนิดหน่อย ประมาณ 60-70 บาท

หรือไม่ก็ ......... หาเพื่อน ๆ ที่มีรถแล้วชวนมันไปครับ ง่ายดี :D :D

11. โห ละเอียดสุดๆเลยพี่ สำหรับคนไม่มีรถ แต่ผมว่านะ ไปรถเพื่อนเหอะ สบายกว่าเยอะ

12. jo mtc 13

101
    1
    0
    มาไม่ถูกเดี๋ยวไปรับ

13. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    ไม่ถูกแน่ครับ ท่าจะหลายบาทอยู่ อิอิอิ

14. na046

983
    7
    18
    ไปกับพี่โจเลยครับ ถึงเร็วดี อิอิ

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +55+

16. ครั้งแรกที่ไปไกลโคตร

17. na046

983
    7
    18
    อัพ ครับ ถ้านั่งรถ เมล์ไป ลง หน้าปั๊ม บางจาก วิ่งข้าม ใกล้กว่าครับ

18. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ไป..ไป..ใหนกัน..เนี๊ยะ

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    UP

ผมก็ไปไม่ถูกเหมือนกันครับ....ถ้าขับรถไปต้องไปเส้นไหนครับ อยู่แถวประเวศครับ

20. ขึ้นวงแหวนรอบนอกยาวไปเลยยาวมากๆๆๆครับจนถึงป้ายบอกตรงไปบางแค

ให้เลี้ยวซ้ายสมุทรสาครหรือสงครามเนี่ยแหล่ะขับเลยมหาชัยเมืองใหม่ไปอีกหลายโลเหมือนกัน

พอเห็นด่านชังน้ำหนักให้ชิดขาวกลับรถตรงด่านเลยพอกลับรถแล้วเข้าซ้ายด่วนครับ

ระยะทางจากบ้านผมก็ประมาณ 100 โลกว่าๆบ้านผมอยู่วัดลานบุญอ่าครับ:D

21. na046

983
    7
    18
    หรือมีทางลัดครับผม ออก ปิ่นเกล้า ครชัยศรี ผ่าน นครถม ตรงมาเรื่อย ๆ ผ่าน ราชรี ถึงแยกวังมะนาว เลี้ยวซ้าย ไปเรื่อย ๆ ผ่านปากทางแม่กลอง ด่านชั่งก็ถึงแล้วครับ ทางนี้ ไม่ต้องกลับรถด้วยนะครับ สะดวกสบายมาก ๆ เลย อิอิ รวม ๆ แล้ว 100 กว่าโลมาก ๆ ครับ เหอ ๆ แต่ไม่ต้องกลับรถครับ อิอิ

โอ้วถ้าจากบ้านผมก็ร่วมๆ200อ่าดิ อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้