พลาสติดสวิทซ์ไฟเบรกตรงแป้นเท้าเหยียบเบรกแตกใครทราบราคาบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมใช้ R11 ตรงแป้นรองเท้าเหยียบเบรคมันมีสวิทซ์ แล้วก็มีพลาสติดรองตรง
    สวิทซ์ พลาสติกมันเสื่อมครับมันแตกร่วงลงมา คราวนี้ ไฟเบรกก็ค้างตลอดเวลา
    ผมเลยถอดฟิวส์ออกก่อน
    อยากถามท่านที่เคยเปลี่ยนว่า ถ้าไปทำที่ศูนย์ราคาจะแพงใหมครับ
    ประมาณกีบาทครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่ให้ความกระจ่างนะครับ

2. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    ไม่ต้องเป็นกังวล ใดๆ เลย เคยเจอเหมือนกัน (แบตหมดลูกเลย) ให้ร้านแถวบ้านทำได้เลย เขาจะเอาเหมือนลางเป็นเล้น ๆ คล้าย ๆ สายออกซิเย่นอะ มาตัดเป็นท่อนเล็ก ๆ แล้วก็ก้ม ๆ เงย ๆ เอาไปติด (ฟรีอะฟรี) โหว่าไปแล้วน้องเซียคุณ จะไม่สบายเหมือนกันเดะเลยอะ ขอให้รักกันนาน ๆ นะ

3. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    อ้าว ลืมบอกไปอีก ทะเบียนก็เลขคล้าย ๆ กันเลย (เหมือนกันเลยอะ)

4. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้แนวทาง ผมนะคงรักมันอีกนานแหละครับ เพราะไม่มีเงินซื้อรถใหม่ครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    2 บาทครับ

ผมใส่ น๊อตเบอร์ 10 แทน ไม่มีแตกอีกแน่นอน 55+

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ใช้น๊อตเหมือนกันแต่หาที่มันตก ๆ อยู่ตามอู่นี้แหละ......ไม่เสืยตังด้วย:D:D:D

7. ekasit 25

88
    0
    0
    แน่นอนจริงๆ เลยครับพี่น้อง

8. ekasit 25

88
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ พี่น้องครับ หลังจากได้รับคำแนะนำ ผมก็ก้มไปดู แล้วไปซื้อน็อตเบอร์สิบมาใส่ 2 ตัว ตัวละ 2 บาท รวมแล้ว 4 บาท
    เป็นอันเสร็จพิธี ต้องขอขอบคุณมากเลยนะครับ ไม่ต้องเสียเงิน เลยเอาเงินที่จะซ่อมรถให้เมียไปใช้ แล้วก็บอกเมียว่าให้เงินไปแล้ว
    อย่าลืมตอบแทนบุญคุณด้วยนะ เมียตอบตกลง

9. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ใช้น๊อตแทนนี่แหละครับ รับรองหายชัวร์
    เหมือนที่หลาย ๆ ท่านแนะนำไว้นะครับ

10. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แพงกว่าข้างบนตั้งสองเท่าแหนะ 555 :D:D:D

11. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับใช้น็อตเบอร์ 10 จนมันจะพังกันไปข้างเลยครับ
    แมน

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เหยียบกันจนน๊อตพังได้นี่ก็สุดยอดแล้วครับ อิอิ :D

13. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    ตัวละ 10 บาท

ผมเคยซื้อที่ร้านอะไหล่ เป็นของซันนี่ เป็นยางซิลิโคลนใสๆ เป็นจุ๊บสลักเสียบ ตัวละ 10 บาท
    มุดเข้าไปเสียบเองง่ายๆ ตอนแรกที่แตกผมเอาน๊อทใส่ไว้เหมือนกัน แต่กลัวว่านานๆไปสวิทช์จะแตก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้