ประกาศเลื่อนงาน XO SOUPED UP THAILAND RECORDS 2008 จากวันที่ 24-25 ม.ค. และสาเหตุที่จำเป็นต้องเลื่อน

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Drag Racing, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    สู้สู้ครับเอาใจช่วยเสร็จเร็วๆครับ

2. รับทราบครับผม

3. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ต้องรอต่อไปครับเพื่อความปลอดภัย

4. กิติศักดิ์

กิติศักดิ์ New Member Member

2
    0
    0
    ทุกคนเขาแข่งกันในวันที่24 25 ม.ค. 52 ใช่ไม่คับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อืม มาลงชื่อช้าไปหรือนี่ เข้าหน้า 2 แล้ว

อยากเห็นเมืองไทยพัฒนาขึ้น ดีจัง มีคนเห็นความสำคัญของการแข่งขัน ได้มาตรฐาน ขอให้เมืองไทยโตขึ้นอย่างสมบูรณ์แบบ สู้ๆ สู้ตาย..............................

6. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    อยากเห็นสนามสวยๆบรรยากาศแบบตอนเปิดคลอง 5 รถเพียบคนเพียบ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ปรับปรุงสู่ความยิ่งใหญ่...เจ๋งครับ..

8. ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับที่ตรวจแล้วเจอะจุดบกพร่อง ถ้าไม่เจอะซิแปลกเพราะสนามเพิ่งสร้างเสร็จ และขอทายว่าทางสนามจะแก้ไขได้เสร็จภายใน 1 เดือน ผมขอเป็นกำลังใจให้ทางสนามแล้วกันครับขอให้แก้ใขเสร็จไวๆ ผมรอชมงานประจำปีมานานแล้ว

9. Hunter_JIK

Hunter_JIK New Member Member

3
    0
    0
    ผมสงสัยแต่ว่า ทางสนามน่าจะศึกษาหลักเกณท์การสร้าง ก่อนที่จะลงมือสร้าง

เพราะว่า การที่สร้างมาแล้วรื้อออกเนี่ย บานปลายแล้วยังขาดทุนอีกด้วย ไม่น่าจะพลาดได้ง่ายๆ

10. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ชัดเจนครับ

เพื่อความปลอดภัยทั้งนักแข่งและคนดู

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งั้นรอได้คับ.....รอเสร็จสมบูรณ์ล่ะกันคับ

12. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ปลอดภัยไว้ก่อน

13. ละเอียดดีจังเลยครับ..................นี่สิมืออาชีพ..............ความปลอดภัยต้องมาก่อน

14. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อ.ศิริบูรณ์วิเคราะห์ได้ดีมากๆคับ

ถ้ายังไม่พร้อม ความเห็นส่วนตัวคือเลื่อนไปก่อนดีกว่าคับ อย่าให้มันเกิดเหตุการ์แบบวัวหายแล้วล้อมคอกจะดีที่สุดคับ

15. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0
    ความปลอดภัยต้องมาก่อนเสมอ สำหรับคนดูอย่างพวกเรา

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เพื่อความปลอดภัยของทุกฝ่าย .....

17. .........

แต่เอ๊ะ แสดงว่า SOUPED UP เมื่อก่อน ไม่ได้เข้า ร.ย.ส.ท. หรอ ตั้งแต่แข่งที่บ่อพลอย กาญจนบุรี ถึงไม่มีการตรวจสอบเท่าขนาดนี้

ก็ดีแล้วหล่ะครับ จะได้มีความปลอดภัยกัน แต่ถ้ามีเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้น ทาง ร.ย.ส.ท. จะช่วยรับผิดชอบด้วยไม๊น๊า อันนี้สงสัยจังอ้ะครับ เพราะเวลาจะเข้าทำการเป็นผู้จัดการแข่งขันที่ ร.ย.ส.ท. คลุมอยู่ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายให้กับ ร.ย.ส.ท. มากมาย เพื่อให้ได้ organize permit

อยากรู้จังใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยบอกหน่อย เพื่อเป็นการศึกษาครับ

18. cq4000

cq4000 New Member Member

2
    0
    0
    น่าเสียจัง สนามอยู่ข้างบ้านต้องรอต่อไป แต่เพื่อความยิ่งใหญ่ครับ คนนาโคกให้กำลังใจครับ

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับ เข้าใจและ 7 ข้อ ๕๕๕
    แล้วเมื่อไหร่หล่ะคับเนี่ย

20. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    อืม มี รยสท. มาตั้งแต่ปี ปี 2476 สนาม DRAG มีมาหลายยุคสมัย สนามบินบ้าง หมูบ้านร้างบ้าง สนามแข่งบ้าง แต่เพิ่งมาจริงจังตอนมีเรื่อง เฮ้ออ ประเทศไทย แต่ก็ดี จะได้มัสนามที่ปลอดภัยทั้งนักแข่งและคนดู:D:D

21. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เพื่อความปลอดภัยครับ

22. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
  23. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ขอบคุณ ร.ย.ส.ท.ครับสำหรับการตรวจเพื่อความปลอดภัย ถึงยัง เพื่อความปลอดภัยของทุกคนเรารอได้ครับ

แต่สนามก็จะเสร็จทันหรือไม่ว่ากันอีกที เพราะ 7ข้อมี เยอะนะเนี่ย

24. TechWash

TechWash New Member Member

44
    3
    0
    ร.ย.ส.ท.คงจะรับผิดชอบอะไรไม่ได้มั๊งครับ เพราะอาจจะเป็นเพราะไม่ได้เป็นผู้จัดการแข่งขันเอง อีกอย่างการแข่งรถเป็นเรื่องอันตรายซึ่งตรงนี้คนที่เข้ามาเกี่ยวข้องต้องทำใจยอมรับความเสี่ยงตรงนี้ด้วย ไม่รู้ว่ารายการ Souped Up เค้าทำประกันให้กับคนดูหรือทีมงานไว้บ้างหรือเปล่า (เหมือนที่รายการทางเรียบเค้าทำกัน)

การที่มีร.ย.ส.ท.มากำกับผมว่ามันก็ดีครับ เิพราะจะได้เป็นกิจกรรมที่มีกฎหมายรองรับ (ร.ย.ส.ท.เป็นองค์กรที่จัดตั้งขึ้นโดยมีกฎหมายรองรับ เพื่อทำหน้าที่ดูแลในส่วนที่เกี่ยวกับการแข่งรถซึ่ง ยังจะโยงไปถึงการกีฬาแห่งประเทศไทยและการท่องเที่ยวอีกซึ่งสนับสนุนเรื่องนี้อยู่ด้วย) ถ้าไม่มีร.ย.ส.ท. เวลาเกิดเรื่องขึ้นมา ก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ฟ้องร้องกันไม่จบแน่ๆ เพราะไม่มีกฎหมายมารับรองเรื่องตรงนี้

25. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เพื่อความปลอดภัยและการพัฒนาให้เข้าขั้นมาตรฐานครับ รอได้ครับ

26. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    รับทราบคับผม ...

27. hart555

hart555 New Member Member

6
    0
    0
    สุดยอดแห่งการตรวจสอบ...ยกนื้วให้จริงๆครับ
    ร.ย.ส.ท.............
    ดีกว่ากรมทางหลวง...บ้านเราเสียอีก
    แถวบ้านผมถนนพังมันยังไม...ซ่อมเลย
    มันลำบากสำหรับ...รถแต่ง..อย่างพวกเรา..ครับ

28. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ถ้ามันไม่ปลอดภัยเลื่อนดีที่สุดแล้วครับรถแต่ละคันที่ลงแข่งในรายการนี้น่าจะถือว่าเป็นที่สุดของเมืองไทยแล้ว รถในบ้านเราก็แรงไม่แพ้ชาติใดในโลก ก็อยากให้เมืองไทยมีสนามที่ได้มาตรฐานโลกด้วยครับ

29. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    This is what it really should be

30. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    สู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้