รบกวนเรื่องยางขอบกระจกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    พอดียางขอบกระจกขาด หาซื้อได้ที่ไหน ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ:):):)

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ง่ายสุดก็ศูนย์นิสสัน

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    คู่หน้าของแท้ 1490 บาท / เส้นครับ
    ของเทียมเกรด A อยู่ที่ 690 / เส้นครับ
    แถววรจักรครับผม

4. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    ผมเคยซื้อ แถว บ้าน ครับ เป็นของ ธรรมดา ข้างล่ะ 480 ครับ ใส่แล้ว กระจกไม่มีเสียงลมเลยครับ เงียบขึ้นมาก ครับ

5. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    แถวหมอชิตใหม่ตรงกม.8หรือ9จะอยุ่ใต้ทางด่วนคู่ละ500ใส่ให้ด้วย เจ้าของร้านขับ nv เหมือนกันเป็นร้านแผงลอย ลองหาดูมีทุกรุ่น

6. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    คู่ละ 500 ถูกมากเลย ผมเดินหาแถววรจักรได้เส้นละ 500 แหนะ แถมได้อันไม่ค่อยดีด้วย แม่พิมพ์ยางมันคงไม่ดียางไม่ค่อยเข้ารูป ปิดประตูแล้วมันชอบงับยางปิดประตูไม่ค่อยได้ เดี๋ยวไปลงวนหาแถวหมอชิตที่ว่าดีกว่าครับ ว่าแต่ กม 8-9 มันตรงไหนเหรอ

7. กระจกประตูรถเราก็มีเสียงลมเข้าเหมือนกัน เปลี่ยนขอบยางมารอบหนึ่งแล้วก็หายไปพักหนึ่งตอนนี้กลับมาเป็นอีกหนักก่าเดิม เซ็งอ่ะ

8. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    ขอโทษบอกผิดอยู่กม11 อยู่ตรงข้ามซอยบ้านพักการรถไฟ อยู่ใต้ทางด่วนวันนี้ก็ไปที่ร้านมาลืมขอเบอร์มา เอางี้ถ้าวิ่งจากหมอชิตใหม่ ให้มาทางด้านหลังวิ่งมาทางวัดเสมียนนารีเจอทางด่วนขวางก็ให้เลี้ยวขวาจะอยู่ก่อนถึงแยกวัดอยู่ใต้ทางด่วนพอดีลองหาดู

9. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    ชลบุรี ร้านไหนครับมีใครรู้บ้าง

10. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    พอดีผ่านไป เลยเก็บข้อมูลมาฝาก ตามที่คุณaukkrit ว่าไว้เลย

ใต้ทางด่วนพอดีเป๊ะ จอดรถได้สบายมาก (เป็นที่จอดทานข้าวของแท็กซี่น่ะครับ)
    มีพวกท่อน้ำ+จุ๊กยางต่างๆด้วย

ป.ล.พี่ทองดีเค้าบอกอีกร้านอยู่ ชลบุรี ครับ ลองโทรถามละกันครับ

Epon ถูกใจสิ่งนี้
  11. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ยางร่องกระจกประตู NV ของเทียมข้างละ 500 บาท ของแท้ ลดแล้ว เหลือข้างละ 1100 ครับ อยู่สี่แยกวรจักรครับ มุ่งหน้าเรือนจำ ร้านอยู่ซ้ายมือ จำชื่อร้านไม่ได้ครับ แต่มีป้ายนิสสันหน้าร้าน ขายอะไหล่นิสสันอย่างเดียวครับ :)

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมซื้อมาเปลี่ยนเองครับ คู่ละ350ครับ ก็ไม่มีเสียงลมเข้าเลยครับ

13. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    คู่ละ350 บาท ซื้อที่ไหนครับ บอกพิกัดด่วน
    แล้วของ แวน มี หรือป่าวครับ อยากได้ทั้ง4ประตูเลย

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มีที่ตลาดนินจาครับ วันเสาร์เช้าลองไปเดินหาดูครับ บอกรุ่นเค้าแล้วก็ต่อราคาเอาเองนะครับ

15. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0

ตลาดนินจาที่ว่านี้มันเป็นตลาดกลางคืนอยู่ที่ชลบุรีไช่เปล่าครับผมเคยไปเดินมาพี่ชายพาไปของก็เยอะดีนะครับ

16. พี่ครับผมฝากซื้อได้ไหมครับ เดี๋ยวโอนเงินพร้อม ค่าส่งให้ครับ จะรบกวนมากไปไหมครับ

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมไปไม่ได้อะพี่ ผมเป็นพวกซามูไร ก๊ากๆๆ

ว่าแล้วก็ฝากพี่ชายสักคู่สิเดี้ยวรถเสร็จจะขับไปกินข้าวเย็นที่ข้าวต้มเทวดา

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เฮ้ออออออออออออ งานเข้าเลยเรา555 เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าไปจะซื้อมาให้นะ แล้วคุณ toptenddz ทำไมไม่ลงมาเองล่ะครับ เดี๋ยวจะซื้อใว้ให้ หรือว่าบ้านอยู่ไหน ไกลเหรอครับ ยังไง พรุ่งนี้ก็โทรหาผมละกันนะ ว่าจะให้ซื้อหรือไม่ซื้อ ส่วนนังป๊อบ แกจะลงมาวันไหนก็โทรบอกล่วงหน้าซักเสาร์นึงนะเฟ้ย จะได้เตรียมตัวถูก แต่เวลาใส่มันต้องมีเทกกะนิค นิดนึงนะ เอาไว้โทรมาบอกก่อนละกันนะทั้งคู่เลย 080-6377050

19. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เค๊าไป วัด บางเกลือ ทุก วัน เลย ..

20. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    น้องเค้าอยู่ที่ขอนแก่นครับพี่อ๊อด:D

21. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ผมฝากซื้อคู่หน้าด้วยคู่หนึ่งครับ แล้วตัวแวน มันมียางขอบกระจกประตูหลังหรือเปล่าครับถ้ามีเอาด้วยด้วยครับ
    รบหวนส่งทางไปรษณีย์ด้วยนะครับ เดี๋ยวที่อยู่ผม PM ไปให้ รบกวนขอเลขบัญชีโอนเข้าด้วยครับ

ขอบคุณครับ

22. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0

ราคาตามพี่บอกอะแต่คนขายโม้ได้ใจ

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :rolleyes:มาทำไมยะหล่อน มาฟังเทศเหรอ บ้านเค้าก็อยู่หลังปั๊มเครื่องบินไง ไมไม่โทรหามั่งฟะ
    ส่วนท่านที่สั่งซื้อยางขอบกระจกประตู โทรหาผมดีกว่าครับ มี2เบอร์ DTAC 084-6403573 GSM 080-6377050 เบอร์ gsm ส่วนมากผมจะต่อเนทเล่นอยู่อ่ะคับ เลยโทรเข้าไม่ติด ถ้าจะเอาจริงๆต้องรอหน่อยนะครับ เพราะต้องรอถึงวันเสาร์ ผมขอทำความเข้าใจก่อนสั่งซื้อนิดนึง ไอ้ที่ผมใส่อยู่น่ะ มันถูกก็จริง มันเป็นเส้นยาวๆไม่มีมุมหักเหมือนของแท้นะครับ เวลาใส่ต้องตัดหักมุมเอา สำคัญตรงที่ตัดหักมุมเนี่ยแหละครับ ถ้าตัดไม่ได้องศาหรือไม่สนิทกับมุม ลมจะเข้าและน้ำจะหยดทันที
    ต้องให้ผู้ชำนาญ หรือใครที่พอเป็นช่างเทคคนิคตัดเข้ามุมให้นะครับ หรือจะลองทำเองดูก็ได้ มุม45องศาน่ะ พอจะเข้าใจกันนะครับ ถ้าไม่แน่ใจว่าใส่เองได้ ก็ลองคิดดูอีกทีนะครับ ถ้าท่านใดต้องการก็โทรหาผมสองเบอร์นี้ได้เลยนะครับ จะได้ไปซื้อให้ทีเดียวเลย ส่วนเรื่องเงินไม่มีปัญหาครับไม่ต้องซีเรียส ผมซีเรียสเรื่องจะใส่เป็นกันหรือเปล่าแค่นั้นเองครับ ถ้าอยู่ไกล้ผมไม่มีปัญหาแน่นอน ใส่ให้เสร็จอิอิ
    ที่ตลาดนินจามันมีอยู่สองร้านนะ ใอ้ที่โม้ได้ใจน่ะเป็นรถตู้เก่าๆใช่ป่าว ผมต่อไม่ได้ เลยไม่ซื้อ ผมเดินไปแถวๆนอกๆหน่อยน่ะ มีอีกร้านนึงไปทาง สนง.เทศบาลนู่นแหนะ ต่อได้หายห่วง ส่วนนังป๊อบแกจะเอาหรือไม่เอาโทรมาด้วยนะยะ หรือจะรอวันที่4เมษาแกจะมากับเค้าป่าว
    อ้อลืมบอกไปอีกอย่างนึง เวลาใส่ยางต้องใช้ซิลิโคนทาบางๆตรงร่องมันนิดนึงถึงจะแหล่ม แล้วยางรองร่องกระจก อย่าทำหายหรือทิ้งเด็ดขาด สำคัญมาก ไม่งั้นเวลาหมุนกระจกลงสุดจะตกร่องหมุนไม่ขึ้นทันที จบข่าว
    CNN:D

24. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    มันเปลียนยากไหมครับผมสั้งมาแล้ว ขอคำชี้แนะครับ

25. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ใส่ยากมากถึงยากมาก ถ้าถอดเองได้ก็ใส่ง่ายแหละครับ มันจะมีร่องขอบๆมันนิดนึงน่ะ ค่อยๆแกะของเก่าออก แล้วลองไส่ดูเองครับ ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ

26. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

ใส่ไม่ยากหรอพี่เดี้ยวรถผมเสร็จผมก็จะขับไปให้พี่ใส่ให้ อิอิ:D

27. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ล้างตูดมาให้เลี่ยมนะน้องอิอิ

28. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ;)

;););) ขอบคุณครับจะลองดู้:sad::sad:
    Kc1.6SLX

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้