อู่ไหนทำคอมมอนเรล วิ่งดีๆคับอยากรู้ เอาสัก 12 ปลาย- 13ต้น

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย ZDI_3.0, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    เมื่อวานไปดูซ้อมมาคับ Platinum สวยมากๆ รถก็สวย เวลาก็สวย
    เดี๋ยววันนี้ตามไปเชียร์คับ ชอบมาก

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ต้องไปชักภาพมาซะหน่อยแล้วว อิอิ

3. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    ขอบคุณมากมายครับ..พี่น้อง

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถ่ายรูปมาแล้ว สำหรับ ดีแม๊ก คันขาว งามจิงๆ ชอบๆ 555+

ได้กลิ่น รถใหม่ด้วยอะ ป้ายแดงๆ เหอะๆ

สำหรับ ภาพงานแข่ง เรซทรัคพาวเว่อเดย์ 9-5-52

ไปดูได้ใน เว็บ www.racingweb.net/supertruck นะจ้ะ

5. Parch 92

572
    13
    18
    ถ่ายมานิดหน่อยเหมือนกัน เดี๋ยวตามไปเสริมคับ

6. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    บอล ก้อถ่าย มา

นิดนึง พี่เอเหนบอลไม่ทักเลยอ่ะ

ถ่ายรูปอย่างเดียวเลย อ่ะ สนใจแต่รูป อ่ะ คนหล่อไม่สนเลย (555)

เดียวเอารูปมาไห้ดูเหมือนกันคับ เดียวรวมในบอร์ดพี่เอ เลย นะคับ

www.racingweb.net/supertruck เอาบ้าง โหะๆ

7. vv

58
    0
    0
    ไหนอ่ะรูปครับพี่บอล ม่ายเห็นมีเลย

8. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ถ่ายแต่รถ ไม่ถ่ายคนขับมั่งเลยเหรอครับ

9. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    เสาร์หน้าเจอกันคลองห้าครับ อาจจะมีเซอร์ไพรส์

10. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    เซอร์ไพร์ไรหรอช่าง

จะเลี้ยงค่าเข้าหรอ

หรือจะเลี้ยงเหล้า

พวกพี่ๆบอล 55

(ล่อเล่นคับ)

เซอร์ไพร์ไรหรอคับช่าง:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

11. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เมื่อวันเสาร์ เวลาสวยๆกันทั้งนั้นเลย คอมมอนเรล

มี 3 คันนี่ โดดเด่นครับ เวลาคงสวยขึ้นเรื่อยๆแน่เลย

ดีแมกซ์ สีขาว อู่ช่างเบิร์ด

มาสด้า อู่ช่างแอ๊ด กล่อง Pro Speed

ไทรทัน เฮียชัย เมืองไทย

รอชมกันทุกคันเลยนะครับ เวลาลงเอาๆ เลยแต่ละคัน

12. vv

58
    0
    0
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด มีมากกว่าเซอร์ไพรส์แน่ครับ

อาจจะได้เห็น คอมมอนเรล วิ่งต่ำกว่า 12.5 sec

13. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เยี่ยม ครับ

14. Parch 92

572
    13
    18
  15. vv

58
    0
    0
    วันนี้ ไปเชียร์รถดีเซล คอมมอนเรล ให้วิ่งเวลาดีๆ

ในงาน เบนซิน ที่คลอง5 ให้รถเบนซินได้รู้ว่าดีเซลก็แรงนะคับ

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    .............UP...............

17. vv

58
    0
    0
    ขออนุญาต UP เวลาคอมมอนเรล ที่สนาม บากกอก คลอง5ครับ

คอมมอนเรล วิ่งต่ำกว่า 12.5 ได้แล้วครับ

Big-M เครื่องคอมมอนเรล วิ่ง 12.38 sec.(ET.)

D-max 4ประตู Gold series วิ่ง 12.45 sec.(ET.)

18. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    รถเค้าแรงจิงๆ...อิอิ...

19. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    เอาใจช่วยครับเบนชินจะได้รู้ดีเชลก็วิ่ง11 ได้

20. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แจ่มแจ้ง อิอิ ได้ถ่ายรูปมากันรึป่าว งานเมื่อวันเสาร์อ่าส์

21. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    11 วิ อยู่ไกลจริง ๆ สำหรับดีเซลคอมมอลเรว แรงจริง ๆช่างเบริ์ด ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ ECU - SHOP

22. vv

58
    0
    0
    ชบา Take it 12sec. Easy !!

23. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    เอ่อ ขอถามเเบบคนไม่รุเรื่องคอมมอลเรล นิสนึงนะครับ

ว่าทำไม คอมมอลเรล ส่วนใหญ่ ต้องใช้เครื่อง 2500 มาโมฯ

ทำไม ไม่ใช้เครื่อง 3000 ที่ cc. + เเรงม้า เยอะกว่าอะครับ ซึ่งน่าจะได้เปรียบกว่า มั้ง...!!

อยากถามเเค่นี้หล่ะครับ สงสัยมานานเเละครับ

Thx

24. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    งั้นผมขอฝากคำถามด้วยครับทำไมเครื่องคอมมอลเลวของอีซุซุเวลาทำแล้วมันถึงแรงกว่าตัวอื่นในงบที่เท่ากันอะครับ

25. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    เกี่ยวกับอัตราทดของเครื่องกับรอบปั๊ม ครับ ที่แตกต่างกัน
    d-max อัตราทดของ เครื่องกับรอบปั๊มคอมมอนเรว 1:1 จ่ายน้ำมัน 60cc
    vigo อัตราทดของ เครื่องกับรอบปั๊มคอมมอนเรว 2:1 จ่ายน้ำมัน 90cc
    รอบเครื่องเท่ากัน D-max จ่ายน้ำมัน ได้มากกว่า vigo
    เเละปั๊มคอมมอนเรว d max สามารถ modify ได้มากกว่า vigo

26. vv

58
    0
    0
    ความรู้ทั้งน้าน...ขอบคุณคับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

27. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    เอาใจช่วยคับ

11วิอยู่ไม่ไกลแล้ว

28. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    เอาใจช่วย ไดเร็คโปร ตัวใหม่ เช่นกันนะครับ :D

29. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

รถแม็กวิ่ง 13 วิ ยังหรอครับเพื่อน

30. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0

อยากวิ่ง 13 เหมือนกันแหล่ะ
    เพื่อนแบงค์ช่วยจัดให้หน่อยดิ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้