อู่ไหนทำคอมมอนเรล วิ่งดีๆคับอยากรู้ เอาสัก 12 ปลาย- 13ต้น

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย ZDI_3.0, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    555

สเตปนี้แสดงว่าใช้เกียร์มั่วอยู่..........คอมเฟริม 555+

2. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แหม....ทำไปได้

3. ZDI_3.0

ZDI_3.0 New Member Member

123
    0
    0
    upคับ

4. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    14 กุมภา นี้ มีเวลาเด็ดๆ แน่นอนครับ

เห็นซุ่มกันเพียบเลย อิอิ

5. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    อยากรู้จังใครจะวิ่ง 12 คันแรกของประเทศไทย (ชอบจัง 14 กุมภา ใครไม่มาตุ๊ด )

6. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    14 กุมภา ถ้ารถที่ลง 12 คันแรก ก็คงเป็น เชฟ หรือ อีสุ แน่ๆ เลยครับ ช่างเบิร์ด

ส่วนจะมาจาก PEAK หรือ ECU SHOP ก็ต้องลุ้นกันอีก

แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่หลุดไปจาก - แม่กลอง หลักห้า สามพราน บางบัวทอง นครปฐม 5 ที่นี้ แน่ๆครับ ส่วนจะที่ไหน สงสัยต้องคอยลุ้นกันละครับ จ่อๆๆ 13.1 กันแทบทั้งนั้นเลยอ่ะครับ

ลุ้นดี อิอิ :D

ส่วนตัวเลยลุ้น รถสี่ประตู ครับ อิอิ รถสวยด้วย :D

7. ZDI_3.0

123
    0
    0
    น้าค่อมบอก 14 นี้ 12 ปลายมีแน่

รุ่นสเวน ให้แก่ลงวิ่งด้วยแก ก็จะลง

เชียร์ทุกอู่คับ ทั้งเจี้ยบ ทั้งช่างเบิรด์

น้าค่อมด้วย

14 ใครไม่มาเป็นตุ๊ด

8. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    มันแน่ คอมมอนเรลลุ้นเวลา12.xxx วิ
    น่าจะมีรางวัลพิเศษให้นะ ถ้ามีนะมันแน่
    (งานนี้ พังไม่ว่า ขอให้ข้าวิ่ง12)
    :mad::mad:

9. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    14 กุมภา กระแส แรงจังครับ หุหุ มีแต่คนจะไป ดู รถคอมมอนเรล บ้าน กด 12 และ ดูใครจะสอยเงิน 25000 ของสเวิลไป อิอิ

บ.ก.ต่อ หายไปเลยครับ สงสัย เตรียมงาน รับมือ เพดานเวลา ที่จะโดนทำลายแน่ๆ อิอิ

10. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    วันที่14 มีกลางวันหรือกลางคืนครับ

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    กลางคืนค่ะ เริ่มงาน น่าจะประมาน ทุ่ม 2 ทุ่ม รึป่าว ดูจากในหนังสืออะค่ะ

ส่วนงานตอนเช้า จะ่แข่งรถมอไซค์ แว้นๆ อะค่ะ อิอิอิอิ

น้องๆสก๊อตเกริล ท่าทางจะมางานตอนเช้าเยอะ มาเชียร์ แว้นของเค้า อิอิอิอิ

ส่วนรอบดึก ขาซิ่งคอดีเซลอย่างเรา น่าจะมี ฉายาเน้อะ แบบ น้อง แว้นบอย สก๊อตเกิล อิอิ

12. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    14 นี้ผมว่าสนามเทพนครได้ลุกเป็นไฟแน่ครับ 55555

13. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อิอิ

สงสัยจะจริงครับ งานนี้เจอหลายแบบแน่ๆ อิอิ ทั้งบูสต์มหาศาล เจอทั้งกล่องอัจฉริยะ เจอทั้งคอมมอนเรลโบคู่..........อยากรู้ใครจะลง 12 คันแรกของไทยจังครับ คอมมอนเรล อิอิ

ลุ้นๆ ครับ แต่ดีไม่ดี สงสัยจะลงหลายคันเลย คงมาลุ้นว่าใครจะดีสุดละ อิอิ

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    งานนี้มันส์แน่นอน ได้ข่าว มีเช็งกันนอกรอบด้วยยย ว๊าวววว

15. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
  16. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    มีเช็ง รุ่นไดเร็ค อิอิ

17. vv

58
    0
    0
    ยอมเป็งตุ๊ดดีอะเปล่าคับ ช่างเบิร์ด กลัวสนามจะลุกเป็งไฟ

:embarassed:สนามเทพนครนะคับ ไม่ใช่ซานติก้า

18. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    555+

เย็นนี้ไปเชียร์ครับ ขอให้วิ่งดีๆ แรงๆ ไม่พัง กันนะครับ พี่น้อง

19. ballgto

4,721
    53
    0
    ไปกันกี่โมงบ้างครับพี่น้องธนบุรีทรัคทั้งหลาย จะไปร่วมเชียร์งานนี้น่าสนุก........

20. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    น่าจะไปถึงราวๆ 3 ทุ่มกว่าๆอะ

ใครถึงเร็ว กริ๊งมาบอกด้วยนะว่างานเริ่มกี่โมง ไปถึงแล้วเปนไงมั่ง แล้วจะตามไปจ้า

21. ZDI_3.0

123
    0
    0
    ผลใครได้คับ คอมมอนเรล

ไม่ได้ไปคับ

22. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    ช่างเบิร์ดคับ 12.91 สุดยอดจิงๆ

23. vv

58
    0
    0
    งานคืนวันที่14 ก.พ สนุกมากครับใครไม่ได้ไปเสียดายมาก

ไม่เป็นไรสนามหน้ายังมีครับ:cool::cool:

*รถแข่งทีม ชบา@ช่างเบิร์ด เก็บตังซื้อยางใหม่อยู่ครับวันแข่งล้อฟรีมากครับสนามหน้าจะทำให้ดีกว่านี้*

24. ballgto

4,721
    53
    0
    ดีเซลลง 12 แล้ว หุหุ อย่างโหดเลย

25. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    จะโหดไปไหนนนน คอมฯเรล

เคยเห็น ไททั่น ชบา สีดำ ที่ตัดใหม่ สวยดีครับ

26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    รอบแรก รู้สึกจะเว่าเกียร์ 3 รึป่าวครับ อิอิ ดีแมกซ์

เอาใจช่วยครับ ได้ยางดีๆ เวลาน่าจะขยับแน่ๆ

วันที่ 1 มีนา หวังว่าคงได้มีโอกาสชมเวลา สวยๆกันอีกนะครับ ทีมงาน ชบา

ใครที่อดดู อาจจะได้ดูคู่ชิงที่ 1 เมื่อวันที่ 14 อีกรอบนะครับ อิอิ น้าชาติ เทียนทอง ก็จะเอาเชฟไปอีกนะครับ

ใครอยากดู คู่ชิงที่ 1 เมื่อวันที่ 14 ก็ช่วยลุ้นเวลา RT สวยๆ กันอีกนะครับ

ปล.ห้ามประมาท ดีแมกซ์จากเจี๊ยบเซอร์วิส และ TFR จากอู่ช่างฟอร์ดด้วยนะครับ

27. ZDI_3.0

123
    0
    0
    เอาใจช่วยทุกคันเลยคับ
    อย่ายอมแพ้นะคับสู้ๆคับ

28. ZDI_3.0

123
    0
    0
    ผมว่าสนามหน้า
    มี12หลายคันแน่

29. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เหนวิ่งๆ นี่ ชักอยากจะได้คอมมอนเรลมาขับเล่นมั่งล

มะคืน เชฟวี่ สีขาว ป้ายแดง โครตสวยอะ อยากได้มากกก อิอิ

30. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    ดีใจมากเลยครับในที่สุดเราก็ทำได้แล้ว ถึงทีมของผมจะไม่ได้วิ่ง 12 วิ เป็นคันแรกของประเทศไทย แต่อย่างน้อยก็เป็นคันที่วิ่งเวลาดีที่สุดในรุ่น COMMONRAIL วันที่ 14 กุมภา ถ้านับเป็นคันแรกต้องยกให้ น้าชาติ เทียนทองเทอร์โบ ครับวิ่ง 12.975 ส่วนของผมวิ่ง 12.911 สุดยอดครับ ลุ้นแทบแย่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้