เรื่องจิงๆ the fast3

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย okenarak, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เมื่อประมาณบ่ายๆผมได้ขับรถไปห้างโลตัส ศาลายา เข้าไปทำธุระประมาณ2ชม.เศษๆผมก็เดินกลับมาที่จอดรถซึ่งเป็นบริเวณหน้าห้างติดถนนใหญ่ผมจดรถตรงประตูทางออกของห้างซึ่งง่ายต่อการเดินเข้าออกครับ(ขี้เกียจเดินไกลว่างั้น)เวลาประมาณ4.00 ได้สังเกตุเห็นสิ่งผิดปกติในรถผมวันนั้นเอารถกระบะไปมีคนอยู่ในรถกำลังลื้อของอยู่ทีแรกผมนึกว่าเป็นเงาของรถคันข้างๆ แต่ทันใดนั้นผมได้ยิงเสียงดังออกมาว่า เฮ้ยเจ้าของรถมา ผมก็ได้รีบวิ่งไปจับตัวมัน แต่ไม่ทันครับมันวิ่งขึ้นรถซึ่งจอดอยู่ด้านข้างๆรถผมแล้วถอยหลังมาด้วยความแรงผมกระชากประตูรถเปิดเจอกับคนร้ายต่อสู้กันผมกระชากเสื้อคนร้ายขาดเสียหลักล้มไปมันจึงได้ขับรถออกไปทางประตูใหญ่ของห้าง ผมรีบเปิดประตูรถแล้วตามไปติดๆๆ ชม.นี้กดเต็มๆ ตีนละครับ ขับไปสัก500เมตรผมก็เห็นรถคนร้ายแล้วก็ขับตามกันไปคนร้ายเลี้ยวไปกลับรถใต้สะพานครับเป็นจังหวะเดี่ยวกันกับมีรถคันหน้าเขาขับช้าเพื่อกลับรถอยู่ ผมทันกับคนร้ายครับแล้วก็ขับๆๆเบรคๆกับคนร้ายแล้วจึงตัดสินใจชนหน้ารถคนร้ายเพื่อ ขวางไว้ผมชนถึง3ครั้งแล้วคนร้ายก็วิ่งหนีออกจากรถผมก็วิ่งตามไป มันมากัน2คนครับ จับได้1คน หนีไปได้1คน แล้วผมจะฝากเพื่อนสมาชิกช่วยเป็นหูเป็นตาให้น่อยครับ ดูจากรูปเองแล้วกันาว่าเขาคับรถอะไรมาขโมยของผม มันได้โน๊ตบุคผมไป1เครื่อง ซึ่งหลักฐานก็อยู่ในรถครับ พรุ่งนี้ตำรวจจะแถลงข่าว แล้วผมจะส่งรูปคนร้ายมาให้ดูต่อไปครับ...ปลผมขับรถisuzu ครับ

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เด็ดขาดดีครับ แต่ระวังมันมีอาวุธด้วยนะครับ รอดูหน้าตาคนร้ายทางสื่อ ว่าแต่รถที่มันขับมานี่ผมว่ามันคงขโมยมาอีกทีนะ

3. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    อืมมม...............อันตรายนะครับ ดีที่ตัวไม่เป็นอะไร เพราะถ้าคนร้ายมีอาวุธเรื่องคงไม่ได้จบแค่นี้แน่ ๆ

ป.ล. ช่วงนี้คนตกงานเยอะครับ ยังไงก็ระวังและป้องกันทรัพย์สินมีค่าเอาไว้ให้ดี ๆ นะครับ

4. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    เศรษฐกิจตกต่ำ
    ข่าวอาชญากรรมก็เพิ่มขึ้น
    โชคดีนะครับที่มันไม่จิ้มไส้ไหล
    ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันครับ

5. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    โชคดีทีทั้งมันและโอ๊คไม่มีอาวุธครับ
    เป็นผมถ้าไม่มีอะไรติดมือไปให้มั่นใจ คงไม่กล้าตามไป

ชื่นชมในความกล้าหาญครับ:D:D

6. hanato

hanato New Member Member

1
    0
    0
    Ooh....... ขนาดขับรถหรูซะ ยังจะมาทำแบบนี้กันอีก น่าจะเล่นซะก่อน จับส่ง ตร. น่ะครับนั้น
    .ยอมรับเลยครับเด็ดขาดดีครับ พี่ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจ จริงๆๆน่ะนี้ ต้องคอยระวังกันให้ดีๆๆน่ะครับ คนเราสมัยนี้.........

7. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    ชั่งโมงนั่นเป็นผมก็คงไล่มันเหมือนกันเห็นคาตาขนาดนั้นเลือดขึ้นหน้าก็คงต้องไล่กวดกันหน่อยครับ......

แต่จะมาคิดทีหลังว่าโชคดีนะที่มันไม่มีอาวุธติดมาด้วย.......

8. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรมาก

ถ้าเป็น20เสียดายแย่เลย

แล้วพบกันครับ

9. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    รถเป็นชื่อแม่ แต่ตัวมันเองซื้อ ผ่อนเอา upรูปให้ครับดูหน้าไอ้คนที่หลบหนีครับ

10. patongko

patongko New Member Member

13
    0
    0
    อย่าว่ากันเลยนะครับ ผมว่าตามไปกระทืบแม่มันที่บ้าน เดี๋ยวมันก็ วิ่งหางชี้มาเองละครับ
    ถ้าเล่นแบบนี้นะ มันหนีได้ไม่นาน ถ้ามันรักแม่มัน นะ
    ปล....ต้องขอโทษที่แสดงความคิดที่รุนแรงและป่าเถื่อน

11. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    คนเราเดี๋ยวนี้มัน กล้าทำมากขึ้นนะ ทำโดยที่ไม่คิดว่าอะไรผิด

แล้วอะไรถูก ศีลธรรมในจิตใจคนหาไม่ค่อยได้แล้ว ถือว่าฝาดเคราะห์แล้ว

กันนะโอ๊ค

12. เห็นรถคนร้ายแล้วไม่อยากจะเชื่อ -*- โชคดีแล้วคับที่เจ้าของกระทูไม่เป็นอะไร ชาว isuzu เหมือนกาน อิอิ

13. OHkazama

OHkazama New Member Member

17
    0
    0
    ดีที่มันไม่มีอาวุธครับ แต่นับถือใจจริงๆกล้ามากครับ

14. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    ปลอดภัยก็ดีแล้วโอ๊ค เกิดมันมีปืนเนี่ย ซวยแน่ แล้วรถใครซ่อมให้เราเนี่ย

15. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อัพสิ้นเดือน อิอิ

16. dodger

dodger New Member Member

1
    0
    0
    น้องแน่มาก ขอยกนิ้วให้ด้วยความจริงใจ แต่ไม่ควรตามด้วยมือเปล่า จำไว้ทุกคนครับผู้ไล่ล่าต้องได้เปรียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้