เคยเจอกันบ้างไม๊คับ ที่เดิม เวลาเดิม คันเดิม ลีลาเดิมๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    :D กระทู้หาเพื่อน 555+

เคยเจอกันบ้างไม๊คับ ที่เดิม เวลาเดิม คันเดิม ลีลาเดิมๆ :D

แบบว่าเวลาไปทำงาน หรือไปเรียน ที่เราจะใช้เส้นทางนั้นเป็นประจำ
    แล้วจะได้พบกับ รถซิ่ง:D ประมาณว่า เคยเจอกันตรงนี้ทุกวัน
    มาเวลานี้ทุกวัน คันนี้แหละทุกวัน แล้วก็ลีลาแบบนี้แหละทุกๆวัน ประมาณว่า มันมาแว้ว คันนี้แหละ กูจำได้:p 555+

ส่วนตัวไปวัชรพลในตอนเช้าๆใช้เส้นทาง นวลจันทร์-เลียบด่วน-วัชรพล

6.30 จะยังอยู่ในซอยนวลจันทร์ ไม่ค่อยมีไรแฮะ

6.45 วิ่งอยู่เลียบทางด่วน อันนี้จะเจอบ่อย แอคคอร์ด 2 คันเลย คันนึงไฟท้ายก่อนเดียวสีขาวล้อขาว อีกคันแอคคอร์ดตาเพชร สีออกเขียวๆหรือไงนี่แหละ มีวิงหลังด้วย ประจำๆเลย:D

6.50 จะติดอยู่ตรงลานกีฬาวัชรพล ตรงที่รถขาเข้าจะเลี้ยวขวาขึ้นสะพานไปเลียบทางด่วน ตรงนั้นก็จะเจอ NEW JAZZ J's racing สีเหลือง ป้ายแดง แดงเกิน 3 เดือนแล้วนะ อิอิ เจอบ่อยมาก :D

อยากรู้ว่าเจอแบบนี้กันมั่งป่าว

อันนี้เล่าสู่กันฟัง ขำๆ นะครับ :D:D

1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มีคันนึงครับ เจอทุกวัน

จากลำลูกกาคลอง 3

มาลาดพร้าว

2. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เจอทุกเช้า...ไม่แต่งซิ่ง แต่วิ่งซิ่งสาด รถสองแถว แถวบ้าน..สองเลนสวนกันมันยังแซง...
    (NEW JAZZ J's เหลือง รถพี่เจตนี่หว่า)

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เคยครับ แถวบ้านตอนเวลาทุ่มกว่าจะมีรถกระบะทำเครื่องเสียงมาเปิดเพลงให้ฟังทุกวันเลย

4. เมื่อก่อนตอนไปเรียน(3-4ปีที่แล้ว) ใช้เส้นทาง อ่อนนุช-มอเตอเว-พระรามเก้าตัดใหม่-รัชดาแถวๆรัชโยธิน

มันมีหลายคันเหมือนกันจำได้อยู่คันเดียวเลยครับ รถส่งน้ำแข็งล้อสกายมีอินเตอร์โคตรอิจฉา ตอนนั้นรถผมเดิมสนิท

5. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    เจอบ่อยๆ ครับ ae100 ขับเนียนมาก

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเจอรถไฟอะครับ ออกจากบ้านที่ไร รถไฟจะมาทุกที

7. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    - เจออิมGC8สีแดง แถวแยกร่มเกล้าทุกครั้งที่เอารถตัวเองออก

- เจอคุณD'Eagle กับ คุณที่ขับstarletสีแดง(ล็อกอินEP_82รึเปล่าไม่แน่ใจ) และevo7เหลืองๆ แทบทุกครั้งที่ไปลาดพร้าว87

- เจอกระบะd-maxสีเทาฟ้ามีการ์ดกันลมหน้า แทบทุกเช้าแถวหน้านิคมฯลาดกระบัง เสี้ยนแม่มทุกวัน จี้ตูดจังเลย มีปัญญาจี้แต่ไม่มีปัญญากดตาม แล้วมันก็ไม่เลิกนะ มันก็ทำแบบเดิมทุกเช้า บ้าเปล่าไม่รู้

8. เจอประจำครับ..
    ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องที่จอดรถ.. อิอิ

9. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เป็นครับผมเจอตอน 6 โมงเช้าทุกวันเป็นกระบะ BT-50 4 ประตูเดิมๆ วิ่งเร็ว+เข้าโค้งเนียนมาก
    ไล่จี้ได้ตลอด แต่แซงไม่เคยได้ซักที วันไหนทำรถมาใหม่ผมจะดักจอดรอข้างทาง
    เห็นรถคันนี้มันมาจะไล่จี้ทุกครั้งไป

10. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เจอประจำครับ เรียนมหาลัยเดียวกันบ้านอยู่ทางเดียวกัน แต่ไม่รู้จักกันครับ เจอกันทีไรก็อัดหนีกันทุกที ผมขับeg เค้าขับek เจอกันทุกเสาร์อาทิตย์เลยครับ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เจอบ่อยครับ ที่เดิมเวลา เดิม แยก เดิม 3d สีเหลืองฝาหน้าดำ ผมวิ่งไปทำงานเส้นร่มเกล้า เขาวิ่งจากร่มเกล้ามามีนบุรี
    เจอแทบทุกวันที่ไปทำงานแถวๆแยกลาดกระบัง

12. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เจอเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ทุกวัน

13. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ค่อนข้างบ่อยครับ กับ civic fd สีเหลือง spoon ฝาโปรง หน้าดำ หลังดำ แถวพระราม 2 - เอกชัย ขับโหดทุกครั้งที่เจอ เลยจำได้

14. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ตอนไปไม่เจอ จะเจอแต่ตอนกลับ เพราะเลิกเรียนเหมือนๆกัน :D

15. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    มาย เรา ม่ะ เคยเจอคันไหนประจำๆ เลยหว่า ...

16. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    เมื่อก่อนเจอประจำครับ รถ Civic EK เดิมๆฟิล์มใสแต่เจ้าของน่ารักสุดๆ เทอออกตรงเวลามาก จนทำให้ผมต้องตรงเวลาตามไปด้วย เจอกันจนเทอยิ้มให้อะ เพราะผมชอบขับเปิดกระจก(แอร์ไม่เย็น) เรื่องหลังจากนั้น ไม่บอก อิๆๆๆ...

17. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    :cool: หลังจากนั้น ?????

ส่วนตัวผมมะเคยเจออ่ะ เพราะผมไม่ค่อยไปไหนประจำๆ เวลาเดิมๆ

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    อิอิ ออกบ้านพร้อมกัน

เวลาเลิกงานก็น่าจะเจออีกนะผมว่า

19. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่ค่อยได้สังเกตุ นะแต่เมื่อก่อนเห็น มาสด้า สีส้มๆ แถวเสนาบ่อยๆ เด๋วนี้ไม่เจอแล้ว อาจจะขายรถ หรือ ย้ายที่อยู่ไปแล้ว

20. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    เจอ Yaris Kitty Gang ระหว่างไปที่ทำงานบ่อยมากครับ เพราะทำงานบริษัทติดกัน 555+

21. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมเจอบ่อยหลายคันเลย แต่ละทีมอื่นด้วย ไม่รู้จักกันอีกเลย แต่อยากทักด้วย

22. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ก็มีอยู่บ้างครับ

23. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    เคยเจอบ่อยๆคับ หลายคันเลยเรียงไม่หมด ^^

24. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    มีคันนึง

เจอทุกวันเลย...หนีไม่ออก จนแยกขึ้นทางด่วนถึงจะหนีได้
    (รถแฟนผมเอง ออกพร้อมกันตอนเช้า เฮ้ออ)

25. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเจอเป็นประจำเลยครับ แต่อยู่ๆเค้าก็หายไปไม่เจออีกเลย :D

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เจอเหมือนกัน

ไม่ซ้ำคันเลยแต่ละวัน

วิ่งเส้นมอเตอร์เว-ลาดกระบังทุกวัน

27. เจอทุกเย็น รถขายกับข้าว ขับเข้าหมู่บ้านต้องมากับเสียงเพลงแดนซ์ย้อนยุก ~~นูมานูมาเย่...นูมานูมานู้เย่เย...~~ พร้อมกับไฟแสงสีอันอลังกาล พอถึงบ้านเขา เขาก็จะขับ FD แปะสติกเกอร์TRD racing มาจอดเท่อยู่ที่หน้าบ้าน แล้วก็ล้างรถขายกับข้าวของเขาช่างมีความสุขจริงๆ หิหิ...

28. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เจอ EK9 สีเหลือง ทะเบียน 3 ที่เซ็นทรัลพระราม2 ประจำเรยครับ
    และก็civic FD ท้าย Si จอดแถวๆบ้านผม บ่อยมาก

ลืมคันสีเหลืองๆนี้ไปได้ยังไง Vits PURE
    ประมาณ 5โมงเย็น แถวๆ5แยกวัชรพล เจอประจำ :D:D
    เคยบีบแตรใส่ด้วย แต่คุณไม่สนใจผมหรอก รถผมมันไม่สวยนี่ :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้