เรื่องเบอร์สปูน 95 คับพี่น้อง...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxxxx, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    อยากทราบขนาดและตำแหน่งเบอร์สปูน 95 อะคับ ได้รูปและตำแหน่งติดด้วยจาดีมากคับ...ขอบคุณคับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมเคยเข้าไปดูรูป แต่จำไม่ได้ที่เวปไหนอะครับ
    รอท่านอื่นมา ................................................
    รุ้สึก จะพวกขายของ สติ๊กเกอร์สปูน คาดบนสีฟ้า
    แล้วก็ พวกหมายเลข .............ค่อย ๆ หาดูนะครับ

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ก็ประมาณนี้ครับ เนียบและครบสุดแล้วครับตั้งแต่เจอรถแต่ง แนวสปูนเนีย เจ่งๆๆๆๆ(อดีต)เดียวพีเราเปลียนใจซะแหละ หรือรอพี่แจงมายื่นยันอีกครั้งครับ

ปล.ของอนุญาติพี่แจงด้วยนะครับเอารูปมาลง เพื่อประโยชน์แด่ผู้อื่นครับ

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เรื่องตำแหน่งการติดผมว่ามันคงไม่มีแบบแผนแน่นอนหรอกครับรถต่างรุ่นกันชนก็ต่างขนาด
    คงจะเทียบได้แค่ตำแหน่งคร่าวๆจากรูปครับลำพังแค่96กับ99กันชนยังไม่เท่ากันเลย

สปูนไม่ได้มีแค่เบอร์95อย่างเดียวแต่ยังมีเบอร์94และ96ด้วยนะครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0

ขออนุญาติ เห็นตรงช่องทะเบียนด้านหลัง คุณแจง สีดำ ของผมก็
    เหมือนกัน ว่าจะไปทำสี 1000 บาท แพงไหม หรือว่าปล่อย ไว้เหมือนเดิม
    ดีครับ มันขวาง ตามา 10 ปีแล้ว อยากให้เป็นสีเดียวกับฝาท้าน สีทองครับ
    บาทที่ก็ 500 บาท แต่ไม่คอนเฟิม ว่าจะเพี้ยนมากหรือเปล่า:confused:

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ก็เห็นด้วยกับโอ๊ตนะครับ มันไม่แน้นอน อย่างไฟหรี่เงีย มันไม่จุดตายตัว เพราะว่ามันได้ตรงรุ่น ใครจะใส่จะติดก็ติดได้เอาเป็นว่าคิดตรงไหนสวยแล้วเราชอบก็ทำไปเถอะครับรถของเรา

- ผมว่ามันก็ดูโหดดีนะตัดกับสีตัวรถ แต่ก็แล้วแต่ความชอบครับ ก็ทำสีเพิ่มเสียตังหน่อยเท่านั้น สีมันต้องเพียนแน้นอนครับเพราะไม่ได้พ่นทั้งคัน แต่ใครจะสังเกตุขนาดนั้นอะครับ จริงไหม

7. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ตำแหน่งและขนาดไม่ได้ตายตัวครับเมื่อก่อนคุณกันต์เค้าตัดมาให้
    เข้าใจว่าขนาดนี้มันคงเหมาะกับกันชนหลังek แต่ font สำคัญครับ
    ส่วนตำแหน่งแล้วแต่ระดับที่สวยงามครับ
    ส่วนกรอบป้ายทะเบียนเดิมเป็นสีเดียวกับตัวรถแต่ตั้งใจให้เป็นสีดำครับ:)

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    ท้ายดำ ผมก็รู้สึก ว่ามันโหด ดิบ ๆ ไม่เหมือนใครดีนะครับ
    เอ้ .........หรือว่า เก็บไว้อย่างเดิม 555 ขึ้เกียจไปทำซะงั้นไปเรา

9. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    อยากเห็นรูปเบอร์ที่ติดฝากระโปรงน่ะคับ....ใครมีบ้างคับ...ของผมก็ติด EK นี่ล่ะคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้