เพื่อนๆครับช้างและครอบครัวได้ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์

การสนทนาใน 'OSAMA\' เริ่มโดย Cyber Evo Man, 6 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cyber Evo Man

Cyber Evo Man New Member Member

633
    1
    0
    เนื่องจากช้างและครอบครัวประสบอุบัติเหตุ ตัวช้างเพิ่งผ่าตัดเสร็จยังต้องรอดูผล ผมจึงปรึกษากันว่าควรจะเลื่อนมิตติ้งที่จะไปบ้านสัตว์พิการกันไปก่อนและรวมกันไปให้กำลังใจช้างที่โรงพยาบาลแทน ส่วนรายละเอียดของเรื่องที่เกิดขึ้นโทรมาถามแล้วกันน่ะครับเพื่อนๆขอบคุณครับ
    ปล. ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะช้างกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2006
  2. Marut & T

Marut & T New Member Member

186
    5
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

3. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    เ ลื่ อ น ต า ม นั้ น น ะ คั บ

ป ล . ข อ ใ ห้ ไ ม่ เ ป็ น ไ ร ม า ก น ะ เ พื่ อ น

4. jackturbo

jackturbo New Member Member

26
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจ คับ
    ยังไงรบกวนเพื่อนๆจะไปเยี่ยมช้างวันไหน โทรบอกผมด้วยนะคับ

5. Marut & T

Marut & T New Member Member

186
    5
    0
    ผมด้วยคับ........ไปด้วย

6. หมูอ้วนคุง

หมูอ้วนคุง New Member Member

1,901
    7
    0
    เสียใจด้วยนะครับพี่ช้างหาย ไวๆ นะพี่ แล้วน้องจะไปเยี่ยม

7. aki3s

aki3s New Member Member

24
    1
    0
    พี่ช้างหายเร็วๆนะครับ เพื่อนๆน้องๆเป็นห่วงพี่ทุกคนนะ

8. ^-^POOKLOOK^-^

^-^POOKLOOK^-^ New Member Member

49
    0
    0
    เพ่ช้างสู้ ๆ เนอะ
    หายไว ๆ ค่ะ

9. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะคับเเละขอให้คุณช้างหายไวๆนะคับ

10. offo

offo New Member Member

103
    2
    0
    เสียใจด้วยนะ เข็มแข็งนะเพื่อน ....

11. Jax

Jax New Member Member

184
    5
    0
    เสียใจด้วยนะช้าง หายไว ๆ นะเพื่อน เข้มแข็งเข้าไว้ สู้ต่อไปนะ

12. Dek_Fit

Dek_Fit New Member Member

3
    0
    0
    เสียใจด้วยนะค๊าบ ขอให้หายไวๆ ทั้งสุขภาพกายและใจ เป็นกำลังใจให้ค๊าบ

13. เสียใจด้วยนะช้างกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น :(

ขอให้หายไว ๆ นะเพื่อน

เพื่อน ๆ จะเป็นกำลังใจให้

14. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    ต อ น นี้ ช้ า ง อ ยู่ ห้ อ ง I C U ที่ โ ร ง พ ย า บ า ล ส ร ร ค์ ป ร ะ ช า รั ก ษ์

น ค ร ส ร ร ค์...........อี ก วั น 2 วั น ค า ด ว่ า จ ะ ย้ า ย โ ร ง พ ย า บ า ล ม า รั ก ษ า ที่ ก รุ ง เ ท พ

ป ล . ช้ า ง มี อ า ก า ร ต อ บ ส น อ ง.......แ ต่ ต อ น นี้ คื อ ช้ า ง ยั ง ไ ม่ รู้ เ รื่ อ ง พ่ อ กั บ แ ม่ คั บ

ถ้ า ยั ง ไ ง ช่ ว ย ส่ ง กำ ลั ง ใ จ ไ ป ใ ห้ ช้ า ง ด้ ว ย น ะ คั บ

ป ล . เ ข้ ม แ ข็ ง น ะ เ พื่ อ น........ แ ม้ จ ะ ทำ ใ จ ย า ก กั บ เ ห ตุ ก า ร ณ์ ที่ เ กิ ด ขึ้ น

แก้ไขล่าสุด: 7 ธันวาคม 2006
  15. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    หายไวๆนะครับ เสียใจด้วยจริงๆ

16. N o k F e r i o

N o k F e r i o New Member Lady Member

231
    2
    0
    ห า ย ไ ว ๆ น ะ ช้ า ง เ พื่ อ น ๆ จ ะ ค อ ย เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้

เ ข้ ม แ ข็ ง น ะ . . .

17. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เ สี ย ใ จ ด้ ว ย เ พื่ อ น . . .

18. dukies

dukies New Member Member

241
    7
    0
    มีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะ .... ยังไงส่งข่าวบอกด้วยนะ

19. Cyber Evo Man

Cyber Evo Man New Member Member

633
    1
    0
    เมื่อตอนเที่ยงช้างได้โทรมาหาผมแล้วน่ะครับ บอกว่าแขนขวากับขาขวาหักแล้วก็ผ่าท้อง ตอนนี้ไม่เป็นอะไรมากแล้วครับ พรุ่งนี้คงย้ายเข้า กทม ครับ

20. Oat_Osama\

1,882
    13
    0

แ ล้ ว เ จ อ กั น เ พื่ อ น

ป ล . เ พื่ อ น ค น ไ ห น ว่ า ง ก็ ไ ป เ ยี่ ย ม ช้ า ง กั น ด้ ว ย น ะ คั บ

21. หมูอ้วนคุง

หมูอ้วนคุง New Member Member

1,901
    7
    0
    ไปเยี่ยมพี่ช้างด้วยคนนะครับท่านพี่ไปกี่โมงขอความกรุณาโทรมาหาน้องนิดนึงนะไม่งั้นไม่หา ลายแทงให้นะท่าน

22. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    เสียใจด้วยนะค่ะ

23. Jax

Jax New Member Member

184
    5
    0
    ไปวันไหนโทรบอกด้วยนะครับ

24. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เสียใจด้วยนะครับ เข้มแข็งครับ

25. Cyber Evo Man

633
    1
    0
    ตอนนี้ช้างย้ายเข้ามาอยู่ โรงพยาบาลเพชรเวชแล้วน่ะครับอยู่แถวคลองตันน่ะครับเพื่อนๆๆทั้งหลาย

26. jackturbo

jackturbo New Member Member

26
    0
    0
    ขอให้รักษาตัวหายไวไวคับ

27. Oat_Osama\

1,882
    13
    0
    ไ ป วั น ไ ห น อ่ ะ.........ถ้ า วั น นี้ พ ร้ อ ม ไ ห ม คั บ

28. akuma

akuma New Member Member

136
    0
    0
    ขอให้เพื่อนช้างหายไวๆนะ วันนี้ไปโรงพยาบาลเพชรเวชนัดกันบ่าย2โมง

29. Oat_Osama\

1,882
    13
    0

เ จ อ กั น คั บ เ พื่ อ น

ป ล . ข อ ใ ห้ เ พื่ อ น ๆ ขั บ ร ถ กั น อ ย่ า ง ร ะ มั ด ร ะ วั ง น ะ คั บ

ไ ม่ อ ย า ก ใ ห้ เ กิ ด เ ห ตุ ก า ร ณ์ แ บ บ นี้ ..........ย า ก คั บ ที่ จ ะ ทำ ใ จ คั บ

30. jammie1234

jammie1234 New Member Member

9
    1
    0
    เมื่อคืนผมเจอช้างแล้ว สภาพร่างกายโอเค บ่นว่าเจ็บข้างในอย่างเดียว แต่รวมๆโอเคเลย มีแขนที่น่าเปงห่วง ขาโอเค ตอนนี้อยู่ใน ICU รู้สึกว่าจะเตรียมตัวผ่าตัดที่แขนอีกรอบ เห็นญาติๆบอก แต่น้องสาวช้างที่เพิ่งจบหมอ บอกว่าถ้าไม่รีบทำอะไรแขนจะติดเชื้อ แต้ช้างมานก้อบ่นอย่างเดียวเลยว่าแขนจะใช้ได้มั้ย ขาจะใช้ได้มั้ย ผมพูดไม่ออกเลย... ก้อช่วยๆกันไปให้กำลังใจหน่อยละกัน

แมวน้ำสมิง ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้