มีงบ8000อยากติดโบครับTFR2.5

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย งบน้อยครับ, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากติดโบ ช่วยอัตราเร่งอะคับ มี งบ 8000 ครับ ค่าเทอร์โบ+เดินท่อ+ค่าช่าง พอไหมครับ ได้เทอร์โบ รุ่นไหนอะคับ แนะนำทีครับ โซน อ้อมน้อย ครับ

1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เพิ่มอีกนิดดีกว่านะครับ

Z18 หรือ TD04 ลูกประมาณไม่เกิน 5000
    เดินท่อทุกอย่างประมาณไม่เกิน 4000 ไม่มีอินเตอร์นะครับ
    ปั๊ม+ฝา+เทส 4000

สเตปนี้ก็วิ่งน่าดูแล้วครับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ชุดประหยัด

สนใจมั้ยครับผมมีเทอร์โบ RB25+โข่งหลังRB20 สภาพดีครับ 2,500 บาท ถ้าไม่ใส่อินเตอร์ก็ไปกลับเทอร์โบใหม่ครับ ผมแถมท่ออะลูมิเนียดัดทรายที่ดูดอากาศเข้าเทอร์โบ+กรองเปลือยให้อีก 1 ชุด ยังไม่หมดครับถ้าคุณใช้เข้าไอดีของเดิมผมก็มีท่ออะลูมิเนียมดัดทรายให้อีก 1 เส้นด้วยครับทั้งหมดนี้สามารถใส่กับ TFR 2500 ได้เลยครับ (เคยใส่แบบไม่มีอินเตอร์มาก่อนครับ) หรือถ้ามีอะไหล่อื่น ๆ ก็จะแถมให้ครับ
    ทั้งหมดนี้ผมขอแค่ 3,500 บาทครับ (แค่เฉพาะเทอร์โบผมก็ต้องจ้างเค้าประกอบใหม่ 3,500 บาทแล้วครับ) รับประกันความจี๊ด.....ประหยัดงบไปได้อีกเยอะครับ (แค่ของแถมก็ปาเข้าไปหลายตังค์แล้วครับ) ชอบครับคอเดียวกัน ISUZU TFR 2500 (แถมยังมีตังค์เหลือไปทำปั๊มอีก 555)

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    จัดตามคุณบีเลยครับ ของแถมเพียบ มีตังค์แล้วค่อยอัพเรื่อยๆ

4. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    จัดไปครับ ชุดนี้สเตปนี้ไว้ใช้งานก็แจ่มแล้วคับ ราคานี้ ยังเหลือไว้ใส่ฝาปั๊ม+เขาไอเสีย+เดินท่อน้ำมันเลี้ยงแกนได้สบายๆครับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ว้าว ของถูกๆ มีของ ดีแมค ถูกๆบ้างมั้ยเนี้ย ๕๕๕+

6. ja TFR

ja TFR New Member Member

10
    0
    0
    UP ! ถ้าต้องการช่วยอัตราเร่ง
    ในกระ ทู้รบกวนหน่อยครับใครมีโบ อีซูซุ 2800 บ้าง
    มีของD max 3000 ทั้งชุด

7. UNSAI

1,416
    17
    38
    จัดไปครับสาวก TFR

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...รูปครับ

:D:D:D

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...เพิ่มรูปอีกครับ สภาพดีมาก ๆ ครับ

:D:D:D

ชุดนี้ราคาประหยัด จี๊ดจ๊าด......

10. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    จัดไปเลยครับ ราคานี้ ขับชินแล้วค่อย อัพเพิ่มที่หลัง อย่าลืมหมวกกันน๊อกเพื่อความปลอดภัยนะครับ :D:D

11. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ขายราคานี้เหมือนให้ฟรีเลย55555 ถูกและคุ้มยิ่งกว่า BiG C

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ช่วยเชียร์ครับ

ขอบคุณครับพี่ ๆ ทุดคนที่ช่วยเชียร์และสนับสนุน ประมาณว่าคนเล่นรถเหมือนกันมีอะไรก็ช่วยเหลือกันไปครับ (ผมว่าจะช่วยพวกพี่ ๆ เข้าร่วมโครงการรณรงค์ลดโลกร้อนซะหน่อย แต่เห็นรถพี่ ๆ แต่ละคันแล้วมันช่างขัดแย้งกับโครงการจริง ๆ เลยนะครับเนี่ย แหมก็ควันดำกันซะอย่างนี้ สิบล้อยังอาย 5555...) เอาเป็นว่าเรามาช่วยรณรงค์ลดโลกร้อนในเรื่องอื่น ๆ กันดีกว่านะครับ ส่วนเรื่องควันดำเนี่ยสงสัยจะยากมันอยู่ในยีนส์.....

13. na046

983
    7
    18
    ทุกวันนี้ก็ช่วย ลดโลกร้อน ครับ อยู่บ้าน ขี่แต่จักรยาน หนุกดี เย็น นี้พาน้อง ๆ แถวบ้านไปขึ้นเข้า ฉลองคันใหม่ที่ราชรีอีก รถ ไม่ค่อยได้ขับเลย นาน ๆ ที ......... เข้ากทม. ก็รถไฟ ฟรีมั่ง รถตู้ รถทัวร์ มั่ง บางคนก็ว่า มีรถไม ไม่ใช้ สบายกว่ากันเยอะ แถม ตอนนี้ ค่ารถกับค่าน้ำมัน พอ ๆ กันอีก แต่ผมว่าบางที นั่ง ให้เค้าขับมั่งก็ดี นอนได้ตลอดทาง สบาย กว่าอีกนะ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่จอดรถ รถติดก็ลงเดิน ออกกำลัง ล่าสุดผมเดินจาก สะพานควาย ร้านกิจแค็มป์ ไป สาวรีย์ ฯ คิดซะว่าเป็นการออกกำลังกายไง (ถ้าไม่รีบนะ) บรรยากาศดี ๆ ไม่ร้อนเดินสบาย ๆ ไม่รีบ ก็ดีไปอีกแบบ ถ้ารถหมด ดึกมาก ๆ เอารถไปสบายกว่า หรือไม่ก็โทรตามเพื่อน นอนบ้านเพื่อน สบาย ๆ มีข้าวฟรีกิน มีเบียร์ เหล้าฟรี อิอิ ที่ ญี่ปุ่น ผมไม่เห็นเค้าจะใช้รถส่วนตัวกันเท่าไรเลย เดินมั่ง จักรยานมั่ง รถเค้าใช้กัน เป็นบางวันหรือขับไปเที่ยว หรือใช้งานนะ และก็ไม่ใช่ว่า คนที่เดิน ริมถนน ขี่จักรยานไม่มีรถนะ บางคนรถแรงมาก ๆ พี่ ๆ ที่เคยทำงาน ที่นั้นด้วยกัน เค้าก็ใช้ อิมฯกันทั้งนั้น แต่ วันทำงาน ดัน นั่งรถไฟฟ้า กะขี่จักรยานมา กัน ........ แต่ โดยสภาพอากาศ เมือง บ้านเรามันไม่เหมือนเค้า และคน .. ไม่เหมือนมาก ๆ เราเลยทำอย่างเค้าได้ ยากมาก ๆ ครับ ....................... ลองดู

14. พี่นะเดินจากสะพานควายไปอนุสาวรีย์ฯ หรอพี่ อะไรพี่จะรักสุขภาพปานน้าน แต่พี่ๆทุกคนเชื่อได้เลยครับ ว่าพี่นะ แกไม่ค่อยใช้รถจิงๆ ขี่แต่จักรยาน กับ เดิน ตอนนี้ไข่ด้านไปแล้ววว.........กรั่ก กรั่กๆๆๆ ล้อเล่นนะพี่

15. UNSAI

1,416
    17
    38
    5555 จริงหรอฉัตร

16. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อัพครับ เหมือนได้ฟรีจริงๆครับ

17. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จิงซิคับ ตั้ม อิอิ ไร้สมอยยยยย อิอิ

18. na046

983
    7
    18

เออ ก็วันนั้น เสร็จงาน แค่บ่าย3 เลยมาหาของแถว ๆ ร้านกิจแค็มป์ สะพานควาย ว่างก็เลยเดินไปเรื่อย ๆ ไปดู ร้าน แทรคกิ้งไทย ดูของเดินป่านิดหน่อย เพราะ ว่า นัดกะไอ้ปูตั้ง 2 ทุ่มเลย เดิน สบาย ๆ ............ :D:D แล้ว วันที่ 14 กพ จะมีใครขึ้น ปายไม๊เนี่ย (คอนเสริต รักจัดปาย) เพราะผม กันเพื่อน จาปั่นจักรยานขึ้นดอยอินกัน เผื่อ เจอกัน ร้าน อาหารญี่ปุ่นหน้า ม.ช. :D:D

19. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แหม่ สงสัยต้องหัดขึ้นรถเมล์ ส่งของมั่งแล้ว

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up....

เป็นประเด็นซะงั้นครับ Up....

21. ถาม

ถาม Guest

0
    0
    0
    ถามๆๆๆ

พี่ครับเจ้าของกระทู้เอาไปรึยัง.....ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ...พอดีสนใจเหมือนกัน

ชุดที่พี่จัดมาสภาพเป็นไงครับ แล้วถ้านำไปติดตั้งต้องซื้อไรเพิ่มอีกครับ

ขอบคุณครับ

22. ZOOM

ZOOM New Member Member

46
    0
    0
    สุดท้านก็ไม่พ้น JZ ช่ายม่านครับพี่น้อง

23. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    แหล่มๆ อัพกันต่อไป
    ตกลงหาโบ หรือว่าอะไรกันฟะเนี่ย แง่มๆ

ไอ้นะฝากกิน ปลาหมึกมะพร้าวอ่อนด้วยนะ กรูกินไม่ได้ อิอิ

24. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    และแล้ว ก็ เพี้ยน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้