พักนี้มีกระทู้เกี่ยวกับปัญหาเรื่องอู่ ปัญหาเรื่องคน ปัญหาเรื่องนู่นนี่เกี่ยวกับวงการเยอะเหลือเกิน เบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมว่าดีครับ
    อะไรที่เราไม่รู้ มันจะทําให้เรารู้ครับ;)

2. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    กล้าทำก็กล้ารับ ผิดก็ว่าไปตามผิด ของหายก็ช่วยกันหาสังคมสมัยนี้มันคือสังคมยุคใหม่ไม่เหมือนก่อนที่เป็นเเค่เรื่องในวงเเคบๆต่างกับปัจจุบันเรื่องที่ไม่เคยรู้ก็ได้รู้ ซึ่งในความคิดส่วนตัวผมว่าดีคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2009
  3. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ดีค่ะ แชร์ประสบการณ์ของตัวเองให้บุคคลอื่นๆได้รับรู้ในข้อเท็จจริง ในบางครั้งคนที่เราเคยเห็นหรือคุยแค่ผ่าน เราว่าเค้าดี น่าไว้ใจ แต่สุดท้ายกลับไม่ใช่ แบบนี้ก็ควรแก่การ แชร์ประสบการณ์เพื่อไม่ให้คนอื่นโดนกระทำ ต่อไป

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่าอะไรหลายๆอย่างเปลี่ยน เศรษฐกิจไม่ดี รถหายบ่อยขึ้นและ อารมณ์ ความเครียดของคนเราก้อมีมากขึ้นคับ แต่ยังไงก็ขอบคุณที่ Racingweb เป็นสื่อกลางที่ ทำให้เราได้รู้ถึงความเปลี่ยนแปลงของพวกมิชชาชีพที่นับวันจะมากันหลายรูปแบบมากขึ้นคับ และได้รับประสบการณ์จากเพื่อนๆที่เจอทั้งเรื่องดีๆที่เกิดขึ้น และเรื่องไม่ดีที่เกิดขึ้นด้วยคับ

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

แหะ ๆ ๆ ก็ เค้า คงไม่ณู้จาไปตามได้ที่ไหนอ่าคับ เพราะ สมาชิกส่วนใหญ่ก็จาเข้ามา น่าRacing Forum :D

6. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ดีครับ จะได้รู้ว่า่สิ่งที่เค้าโฆษณาในเวปซะสวยหรู ดึงดูดใจมากๆนั้นข้อเสียเยอะแยะ ตราบใดที่เงินยังอยู่ในมือเราก็คิดให้ดีๆก่อนครับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เดี๋ยวนี้คนเรากล้าที่จะออกมาบอกในสิ่งที่ตัวเองพอใจกับไม่พอใจในสิ่งที่ประสบมาอะครับ

8. ดีแล้วคับ ที่เค้าเห็น RCWEB ช่วยเป็นสื่อกลาง ให้เค้าได้

ไม่งั้นเค้าไม่พึ่งพาอาศัยหรอกครับ ผมว่าน่าภูมิใจดีออกนะ

นอกจากจะเสวนาเรื่องรถแล้ว ในด้านอื่นๆยังได้อีกเยอะ

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รวมถึงพวก ทั้งๆ ที่รู้แต่ไม่กล้าออกมาด้วชะมะพี่ :D:D:D

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ก็ดีนะครับ จะได้ระวังตัวถูก

11. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ผมว่ามันก็ดีนะ ได้เจอเหตุการณ์แปลกๆ หรือประสบการณ์ใหม่ๆ ของแต่ละคน
    ไม่ว่าจะบนท้องถนน หรือบนบอร์ด

แต่ยังไงชอบตรงที่ทุกกระทู้จบแบบเคลียร์กันได้ ถ้ากระทู้ไหนไม่จบก็ขอให้ใจเย็นๆด้วยนะครับ
    คนไทยเหมือนกัน

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    :Dส่วนตัวผมคิดว่า เดี้ยวนี้คุณมีผมมีถึงผมมีไม่เท่าคุณผมก็กล้าพูดกล้าที่จะแสดงความรับผิดชอบ เพราะเดี้ยวนี้ธุรกิจไม่ได้ผูกขาดเหมื่อนเมื่อก่อนหรือไม่ได้มีรายใหญ่เพียงไม่กี่เจ้าเหมื่อนเมื่อก่อนนะครับ สังคมเปิดกว้างแต่ความกว้างก็ควรอยู่ในความพอดีนะครับสังคมจะไม่วุ่นวาย[/B]

เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะ ครับ:D

13. ประเด็นคือคนที่ถูกตามน่าจะสลดได้แล้วนะ คริคริ:D

14. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

55555555+++:cool:

15. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ไอ้พวกกระทู้โดนโกงหรือรถหายเนี่ยผมว่ามันมีประโยชน์กับเรานะ แต่พวกกระทู้คนนู้นขับปาดหน้าคนนี้ เกี่ยวกับพวกขับรถเนี่ย บางทีถ้ามันไม่ถึงขั้นด่าพ่อล่อแม่หรือถึงขั้นชนแล้วหนี บางทีก็ไม่น่าตั้งอะมันเป็นเรื่องปกติบนถนน ถ้าผมคิดจะตั้งบ้างหรือใครเจอเรื่องอะไรมาแล้วก็มาตั้งเนี่ยคงมีวันละหลายพันกระทู้แหงๆ แล้วกระทู้ประเภทนี้เราไม่รู้ว่าใครผิดใครถูก คนตั้งก็ต้องบอกว่าตัวเองถูกอยู่แล้วบางทีถึงกับเอาทะเบียนรถเค้ามาลงบางทีคนโดนด่าเค้าไม่ได้เล่นเน็ตก็ซวยไปโดนหาว่าเป็นคนผิดซะงั้น เลยไม่ค่อยอยากจะอ่านกระทู้ประเภทนี้

16. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เยี่ยมครับ เปิดประเด็นกันไปเลย

อู่เลวๆ ==>> แบนมัน อย่าให้มันได้ผุดได้เกิด
    อู่ดีๆ ==>> สนับสนุนคนดี แต่ถ้าดีแตก ก็ ย้อนกลับไปข้างบน
    รถหาย ==>> ช่วยกันสอดส่อง ติดตาม
    ของหาย ==>> ช่วยกันดู และ ขอร้องว่า " อย่าสนับสนุนคนเลว ด้วยการซื้อของขโมย OK มันอาจถูก แต่ ระวัง คนที่ซื้อจะโดนบ้างนะครับ ไม่มีความต้องการ ก็ไม่มีการขโมย ครับ "
    คนขับรถมารยาทไม่ดี ==>> เพื่อนกัน ทีมเดียวกันช่วยเตือน ถ้าเตือนแล้วไม่ฟัง ก็ แอนตี้ มัน
    รักกัน ช่วยกันครับ :cool:

17. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0
    ก็เห็นว่าดีนะครับ ทำให้คนไม่รู้ได้รู้อะไรหลายๆอย่าง

อย่างที่บอกอ่ะครับสังคมของพวกนักแต่งรถ เดี๊ยวนี้มันแคบคับ ทุกอย่างถึงกันอย่างรวดเร็ว

แค่อยากจะเตือนไว้เรื่องก็แค่ อย่าพึ่งรีบด่วนไปตัดสิน หรือ ฟังความด้านหนึ่งด้านเดียว

ไม่ใช่มีเรื่องมาโพสต์ปัง ของให้กูได้ด่าก่อน พออีกฝั่งออกมาแจก กลายเป็นคดีพลิก หน้าแหกหายจ้อยกันไปเป็นแถบก็เห็นมาเยอะแล้ว

อยากให้อ่านแล้วคิดพิจารณา อย่าไปตื่นตูมเกินกว่าเหตุ ทั้งที่ยังไม่รู้ข้อเท็จจริงซักเท่าไร

สังคมเรามีคนหูหนวก ตาบอดเยอะแล้วครับ :D:D:D

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปิดรับ ข้อมูล ข่าวสาร ได้หลากหลาย
    ผมว่า ดี ครับ :D

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    มานั่งนึกแล้ว อยากให้มีบอร์ดร้องเรียน อีกบอร์ดนึง เป็นเรื่องพวกนี้โดยเฉพาะไปเลยครับ
    เวลาอยากรู้ว่าอู่ไหนดี หรือใครไม่ดียังไงจะได้หาข้อมูลง่าย ๆ หน่อย

เห็นด้วยมั้ยครับ?

20. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ดีครับจะได้รู้ว่าอู่ไหนแย่ๆบ้าง

21. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

สนับสนุน ๑ เสียงครับ :cool:

22. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D:D:D:D:D:D

23. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ก็เอือมเหมือนกันนะครับ..

คนเรากล้าพูด กล้าแสดงออก กันมากขึ้น
    แต่เคารพสิทธิ และเกรงใจคนอื่นน้อยลงครับ

24. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

เห็นด้วยอีกเสียงคร๊าบ:D

25. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เรื่องของผม ยังไม่จบ และ ไม่มีการติดต่อกลับเลย เซ็ง

แต่ผมก็จะ บอกให้คนอื่นๆรู้กันต่อไป

26. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    เห็นด้วยคับ อิอิ

แต่ ผมว่า ตอนนี้ กะทู้ ป้ายพับ HOT !! ที่สุดคับ อิอิ

27. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    ผมว่าปีนี้คนยิงกันง่ายจัง มีข่าวประจำเลย น่ากัวฉิบ

28. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เห็นด้วยกับทุกความคิดเลยครับ จะได้รับรู้สิ่งที่เรายังไม่ได้รู้ ทำให้เราได้ตาสว่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้