รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kuruda, 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ คือพวกพี่ๆพอจะรู้ร้านที่ขายแหวนลูกสูบของเครื่อง SR 20 DET (U12)ขับหน้าบ้างหรือป่าวอ่ะครับ ผมไปถามร้านแถวบ้านมาบอกไม่มีทั้งนั้นเลยอ่ะ คือรถผมแหวนมันหมดควันท่วมเลยครับ กินน้ำมันเครื่องโคตร ใครรู้จักร้านบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ :):):):):):)

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ด้วยสัตย์จริง ตัวผมเองยังไม่เคยเห็นเอาชุดแหวนของ
    SR DET ขับหน้า เข้ามาขายเลยครับ (อาจจะมี แต่ผมไม่เคยเห็นก็ได้ครับ)
    เห็นแต่แหวน SR DE เยอะไปหมดครับ.........

อิอิ
    รอพรี่ๆ ท่านอื่น อีกนิดนะครับ เผื่อพรี่ๆ เค้าจะเคยเห็น
    :D

3. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมมะรู้เลยอ่ะคร๊าบบบบบบ ลองไปเดินดูที่วรจักรยังคร๊าบบบบ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องเอาจากเครื่องเทอร์โบ
    ของผู้ที่เหลือใช้อ่ะคร๊าบบบบ ในคลับอาจมี

4. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ถ้าเทอร์โบมีปัญหาควันก็ท่วมได้เหมือนกันนะคับ :D:D:D

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    มีท่านๆ เข้ามาดูเยอะนะกระทู้นี้อ่ะ...........

6. kuruda

89
    0
    6
    อ่ะครับพี่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพี่ พี่ที่อู่ก็แนะนำว่าให้ไปหาที่วรจักรเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาเพราะทำงาน จันทร์ถึงเสาร์อ่ะครับ ก็เลยว่าจะถามจากพวกพี่ๆก่อน ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ รอต่อไป อิอิ

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ตาม สเป็ก . . . แหวน DE หรือ DET เหมือนกันคับ

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่า............ที่ร้าน เป้ง ฮวด หลี...........มีครับแหวนลูกสูบ ฝาแดงเทอร์โบ แต่ของขับหลังนะครับ...........ผมเคยซื้อมาใส่ได้เหมือนกัลล

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สว่างแล้นนนนนนนนนน

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: เอ่อ......... Spec ที่ไหนครับที่บอกว่ามันเหมือนกันครับ.... :eek:

11. kuruda

89
    0
    6
    แล้วตกลงจะเชื่อใครดีล่ะครับเนี่ย อิอิ รอคนเคยเปลี่ยนมาให้ข้อมูลอีกทีครับ
    ถ้าได้เบอร์โทรร้านพร้อมราคาจะดีมากๆๆๆเลยคร้าบบบบ ขอบคุณคร้าบบบ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: อิอิ
    ไม่ต้องเชื่อผมนะครับ ผมเป็นคนเห็นแก่ตัว.........

อิอิ
    ;)

13. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ........

ร่อง แหวน ขนาดของแหวน เหมือนกัน คับ . . . . . เพราะว่า ผมก็ไม่เคย จะเอาแหวนลูกสูบ DE หรือ DET มา ทดสอบดูว่า แหวนอันไหนที่จะแข็งแรง ใช้วัสดุต่างกัน หรืออย่างไร
    เพราะตัวผมเองก็ ใส่ แหวน DE เหมือนกัน

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อืม...........
    อย่างที่พรี่นนท์ บอก..... มันไม่ใช่ Spec ทั้งหมดนี่ครับ..
    มันแค่เป็นที่ขนาดของแหวน เฉยๆ........

ลูกสูปของ 20DE กับ 20DET มีขนาดที่ใกล้เคียงกันมาก
    แค่สลับแหวนลูกสูปกันใช้ มันอาจจะใช้ได้ที่ขีดจำกัดนึง แต่ไม่ได้
    หมายว่าทั้ง 2 อันมันจะเป็น Spec เดียวกัน ใช่ไหมครับ......

อิอิ

15. kuruda

89
    0
    6
    แล้วถ้าผมเอาลูกกับแหวนของขับหลังมาใส่มันจะใส่ได้เลยหรือป่าวครับ พอดีเห็นมีคนลงขายอยุ่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้