ล้อแม๊ค 15 นิ้ว ใส่ของจริง กับของก๊อปใครใส่แบบไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามหัวข้อเลขครับ แล้วซีเรียสกันมากไหมครับ ของจริง ของก๊อป โหวตให้
    ฟังกันหน่อยนะครับท่าน

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ขึ้นอยู่กับความพอใจของเจ้าของรถเลยครับ

แน่นอน ใครๆก็อยากใส่ของแท้ มันเนียนกว่า
    สวยกว่า ของก้อบแน่ๆ

ถ้าไม่มีข้อจำกัดเรื่องงบประมาณก็ใส่ของแท้เลยครับ
    สวยกว่าเยอะ แต่นี่สิเป็นปัจจัยสำคัญอ่าครับ :)

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    จริงๆ ของก็อปของแท้ไม่สำคัญคับ เพราะว่าผมเคยใส่มาทั้งแท้และก็อปคับ ต้องยอมรับคับว่า ถ้างบถึงของแท้ไปเลย ครั้งเดียวจบ ไม่ต้อ
    เสียเงินหลายรอบคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้ของเเท้ไปเลยก็ดีนะครับ จบ เลย สวยเนียน เบาอีกด้วย

5. ของ"แท้"ก้อแพงหน่อย
    ของ"ก้อป"ก้อถูกหน่อย

----ขึ้นอยู่กับความสะดวกที่จะจ่าย----
    แต่ของแท้จะดีกว่า เบา แข็งแรง ทนทาน สวยงาม งานดีกว่ากันคับ

แต่ก้อไม่มีการจำกัดหรอกคับ ไม่จำเป็นว่าจาต้องแท้

6. ถ้าเงินพอ หนับหนุนล้อแท้ครับ.........เทพกว่า

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ของแท้จบ แท้จนครับ(บางลายราคาแรงมากๆ)

ของก็อบ บางลายก็เนียนเหลือเกิน งานก็แข็งแรง
    เช่นสปูน โดย โรต้า
    ยิ่งเอาไปทำดำด้านนี่ยิ่งคล้าย

8. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    EVO ไต้หวัน
    ความเห็นส่วนตัวนะครับจะแท้จะก๊อปก็ไม่เห็นเป็นไรเลยถ้าไม่ได้ใส่เพื่อขายเพราะของแท้ราคาขายมันได้ดีกว่า
    ก็เท่านั้นแต่ถ้าแท้แล้วฟอร์ซด้วยอันนี้เห็นความต่างเพราะมันจะเบาและแข็งแรงกว่ามั๊งแล้วก็แพงกว่ามากๆเลยครับ ส่วนแบบไม่ฟอร์ซนี่เรื่องน้ำหนักความสวยงามผมว่าไม่ต่างนะคงไม่มีใครก้มไปดูหรอกมั๊งเอาแคปล้อออกก็ไม่รู้แล้วมั๊งอย่าไปใส่ใจมันมากเด๋วจนเครียดครับ

9. WITSANOWA

953
    23
    0
    น้านซืครับ ..............ขอให้สวยถูกใจเราก็พอ ไม่งั้น ก็คันนนน
    อยากเปลื่ยน แล้วก็ต้องคอยระวังเป็นรอย เวลาถอดล้อ ทำช่วงล่าง

นอกจาก ตังค์ เหลือใช้ 55555

10. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    มันมีความรู้สึกทางใจมาเกี่ยวข้องด้วยคับ
    ระหว่างของก๊อปกับของแท้
    ถ้าพูดถึงคุณภาพยังไงของแท้ก็ดีกว่า
    แต่อย่าง Spoon ของ Rota คุณภาพก็ใช้ได้เลยคับ

จะของแท้หรือก๊อป เลือกที่มันแข็งแรงดีกว่า
    มันเกี่ยวกับความปลอดภัยในการขับขี่ด้วยคับ

11. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เอาตามงบครับ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมใส่ของก๊อปครับ

ไม่ีตังค์ซื้อของแท้

เลือกเอาลายที่ดูแข็งแรงหน่อย

ก็ใช้งานได้ดีครับ

13. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ตามใจชอบ แล้วก้ตามงบด้วยครับ

14. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ของแท้ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว แต่ผมมีปัญญาซื้อแค่ของปลอมครับ
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2009
  15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถ้าเงินเยอะสักหน่อยก็เล่นของแท้ไปเลยคับ....คุณภาพดีกว่าของก๊อปแน่นอนคับ

16. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ของแท้แข็งกว่าเบากว่าแพงกว่า
    แล้วแต่งบประมานคับ
    แต่ของแท้ราคาถูกก้อมีนะแต่ต้องใช้เวลาหาหน่อย
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

17. WITSANOWA

953
    23
    0

คำตอบ โดนใจครับ555

18. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ของแท้เบากว่า แต่ไม่ได้แข็งกว่าเสมอไปครับ Confirm..!!!

19. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถที่วิ่งเซอร์กิตส่วนใหญ่ ล้อลายสปูนก็เป็นของโรต้ากันทั้งนั้น
    ปล.รุ่นพี่ที่วิ่งเซอร์กิตบอกมา

20. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถูกต้อง! ไปดูที่พีระดิ่ ROTA ล้วนๆ EK9 ที่วิ่งๆกันอ่ะ

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    นี่ก็เป็น รถแข่ง อีกคัน หนึ่ง

ที่ใส่ล้อก๊อป

22. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ถ้างบน้อยหน่อยหาของก็อปที่คุณภาพดีๆก็มีเยอะครับ

23. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แต่ได้ข่าวลมยางนี่ไม่ธรรมดานี่หว่า....ลมยางญี่ปุ่นแท้ๆ:D

24. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    มีตังค์ซื้อของแท้ แต่มีปัญญาใส่ได้แค่ของก๊อปครับ

ปล.ขับรถล้อก๊อปแล้วกำตังค์ไปหาอารายกินที่บ้านขิงก็มีความสุขดีครับ
    :D

25. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถูกจายเจงๆ :D

26. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมเลือกล้อแท้ ลายที่ไม่แพงมากครับ แบบที่เค้าฮิตๆกัน
    ราคาก็เว่อร์ไปมากๆ บางทีที่ขายกัน มือ2 เพิ่มอีก3000-5000 ได้ของใหม่ทั้งชุดก็มีครับ
    ต้องรอจังหวะ ผมได้ P1 มา 18000 ติดยาง neova ด้วย แต่เดี๋ยวนี้
    2หมื่นกว่าทั้งนั้น ทั้งๆที่ เบิกใหม่ วงละ 6000-8000 เองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้