ช่วยตอบที่ครับ ล้อหลังมันติดซุ้มทำไงดี

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย โจโจ้จัง[จังไร], 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใส่มาไหม่ 245-40-17 มันติดซุ้มล้อหลังทำไงดี...ถ้าผมอัดน้ำมันไหม่ให้แข็งกว่าเดิมจะดีไหมครับ.......หรือใส่บูทรองสปริงให้สูงกว่าเดิม...ทำแบบไหนดีหรือทำ2อย่างดีครับ..............ยางมันยืนออกมานอกตัวรถประมาน1นิ้ว

1. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ตามหลักมันไม่น่าจะติดนะ ขอบ 17 ซีรี่ 40 ด้วยอ่า เห็นเพื่อนใส่ 255 ยังได้เลยแต่เวลาจั้มแรงๆมีติดบ้างนิดหน่อย แต่วิ่งทั่วๆไปก้อไม่ติดเลยถ้าอย่างงั้น ลองหา ยางรองสปริงเสริมแก้ขัดไปก่อนก็ได้ครับ

บางทีอาจจะเป็นจากที่สปริงเราล้าแล้วมันเตี้ยๆห้อยๆลงมาเองครับ แต่ถ้าสปริงไม่มีปัญหาก้อไม่รู้เหมือนกาน
    รอท่านอื่นมาตอบนะครับ อิอิอิอิ

2. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ถ้ายื่นออกมาประมาณ 1 นิ้วนี่น่าจะเป็นล้อของ s5 แล้วนะคับ

แต่ถ้าอยากใส่จริงๆผมว่าเปลี่ยนโช๊คให้แข็งดีกว่าคับ ถ้ายกสูงแล้วมันจะดูไม่สวยน๊า

แต่ถ้ามันติดขนาดที่จอดเฉยๆยังติดก็คงต้องทำให้สูงขึ้นด้วยอ่ะคับ

อย่างรถผมนี่ติดเลย ยาง 265 ตอนนี้ต้องใส่สปริงเดิมไม่งั้นวิ่งไม่ได้เลย

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ที่ยื่นออกมานี้ ใส่ล้อของอะไร ออฟเซ็ทเท่าไหร่คับ

ถ้าลองวัดๆดู ถ้ายางเล็กกว่านี้ จะพ้นไหม

ถ้าไม่พ้น อาจจะใช้ การดึงโป่ง หรือ เปลี่ยนช่วงล่างให้แข็งขึ้นน่าจะดีกว่า

ถ้ายกสูงกลัวจะไม่สวย ยกเว้นว่ารถจะแต่งโหดดิบๆ ทำหน้าทิ่มท้ายยก -*-

ยังไงถ้ามีอะไรเพิ่มเติม ลองโพสถามๆเพื่อนๆสมาชิกก็ได้คับ ^^

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ของผม หน้าทิ่มท้ายโด่งเลยครับ 275-40-17 โหลดไม่ได้เลยครับ ใช้โช็คเดิมอัดน้ำมันใหม่เบอร์แข็งสุดครับ

5. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    ผมว่าทำช่วงล่างไห้แข็งๆดีกว่าครับบ

ผมก้เคยทำหน้าทิ่มตูดโด่ง

ออกตัวไม่ค่อยดี วิ่งเร็วละร่อนด้วย

แต่ผมใส่255 ละก้อโหลดลงมาด้วยย

มันก้อไม่ติดนะ

:D:D

6. รถของพี่ล้อมันยื่นออกมา...เวลากะแทกแรงๆมันไม่ติดซุ้มล้อหลังหรอครับ........
    แล้วโช๊คหลังของพี่ทำอะไรมั่งครับผมชอบให้ล้อมันยื่นออกมาแบบพี่และครับ
    ปล.ให้ล้อหลังมันยื่อออกมาต้องทำยังไงช่วยบอกทีนะครับ....และขอรายละเอียงรถของพี่ด้วนนะ

7. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    กระแทกแรงๆติดครับ แต่ไม่เยอะมาก โช๊คตอนนี้เป็นบิวเหลืองครับ

กำลังจะเปลี่ยนเป็นโคนี่อยู่ ล้อที่ยื่นนี่ไม่ได้ทำรัยเลยครับ ออฟเซตมันมางี้เลย

แต่ถ้าอยากให้ยื่นลองรองสเปเซอร์ดูครับ อยากให้ยื่นออกมาเท่าไหร่ก็แล้วแต่เราเลย

ส่วนที่ทำสเปเซอร์ก็ตามพวกร้านซ่อมโช๊คก็ทำได้ครับ ราคาก็แล้วแต่วัสดุของชิ้นงาน

8. ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ..........ถ้าไงผมก็จะไปมิดติ้งนะครับ..........น้องไหม่ครับ

9. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เอาโช๊คTEIN ซูปปร้า 70 มาอ่ะ แข็งได้ใจหายห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้