หลังคาซันลูป

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เพื่อนๆครับแถวๆบางนา บางพลี มีใครพอจะรู้อู่ที่ใส่หลังคาซันลูปเนียนๆมั้ยครับ เอาแบอู่ที่เคยทำมาแล้วอ่ะครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แบบว่าจะหาของมาเองครับ สีรถเดิม NH01

นิดหนึ่งครับ วิธีเลือกซื้อหลังคา มีอะไรต้องดูบางครับว่า ดีไม่ดี ครบไม่ครบ

2. Drift-ActioN

Drift-ActioN New Member Member

10
    0
    0
    ดูสภาพหลังคาว่ามีรอยบุบเยอะหรือไม่
    ดูกระจกซันรูฟว่าสวย ไม่มีรอยร้าว
    ซีลยางขอบกระจกซันรูฟอยู่ในสภาพดี นิ่ม ไม่แข็ง
    ผ้าหลังคา สภาพต้องไม่ขาด ที่บังแดด ไฟส่องแผ่นที่ ไฟเพดานอยู่ในสภาพที่ดี
    สายไฟชุด Relay ซันรูฟ
    สวิทซ์ซันรูฟ

หลังจากนั้นก้อให้ทางร้านทดสอบเปิดปิดซันรูฟดูว่าสามารถใช้งานเปิด ปิด และกระดกได้ปกติหรือไม่ครับ
    ขอให้โชคดีในการเลือกซื้อค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้