ใส่รูปรถ ที่เรารักในรูปส่วนตัวหรือลายเซ็นกันดีกว่าครับแหะๆๆๆ ^ ^

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nissan Y10 Thailand, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จริงๆแล้ว ไม่มีอารายอะครับ.. แค่อยากรู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับเรา
    ทั้งที่มีสติกเกอร์ และไม่มีสติ๊กเกอร์ :D
    ส่วนใหญ่แล้วก็จะรู้จัก แค่ สมาชิกที่มามิตติ้งบ่อยๆ
    แต่สมาชิกที่มี สติ๊กเกอร์แล้วบางท่านยังไม่รู้จักกันเลย
    เผื่อว่าเวลาเราไปเจอกันบนท้องถนน เราจะได้ทักทายกัน
    แหะๆๆๆ :D

เพราะว่าผมเจอมากับตัวเองครับ อรุ่ย เอ็นวีคันนี้สวยจัง ..
    มีสติ๊กเกอร์คลับ เราติดด้วย ...แต่ว่า เอ๊ะ!!!! รถใครหว่า :confused:
    งงสิครับบพี่น้อง .. ไม่รู้ว่ามาชิกเก่า หรือ มาชิกใหม่ อิอิอิ

เมื่อเช้าก็เจอ เช่นกัน กดแตรปี๊นๆ แซง ผมไป ..
    อุ๊ย มีสติกเกอร์คลับด้วย แล้ว ใครหว่า ...
    งงไป อิอิ
    สุดท้าย .. ก็เลยต้องมาโพสรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ มาใส่รูปรถ สุดที่รัก
    ไว้ที่รูปส่วนตัว หรือลายเซ็นก็ได้ครับ
    มาชิกในคลับเจอกันจะได้ทักทายกันถูก ดีมั๊ยครับ... :D

ปล. แต่งไม่แต่งผมว่าไม่สำคัญนะครับ สำคัญที่เรา รัก NV เหมือนกัน :D:D:D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    วิธีการลงรูปภาพในรูปส่วนตัวนะครับ
    กดที่ แผงควบคุบส่วนตัว (บนเมนู มุมบนซ้าย)
    ต่อมา เข้ามาที่เมนูด้านซ้าย ที่ แก้ไขรูปส่วนตัว
    จากนั้น เราก็เข้าไปที่ ช่องใส่รูปส่วนตัว เลือก BROWSE ภาพที่เราจะใส่นะครับ ..
    ขนาดของภาพควรไม่เกิน 150 k นะครับ ..
    และก็กดเลือก อัพโหลตเลยครับ ..
    จากนั้นก็กดที่ เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยนเป็นอันเสร๊จครับ
    แล้วก็เข้ามาเปิด บอร์ดดูครับ รูปของเราก็จะเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ... :D:D

3. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    คร้าบโผม.......

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    รับแซบ เดี๋ยวถ่ายรูปก่อน

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอหามุมงามๆก่อน:D จะมีมั้ยเนี๊ย:D

6. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ลายเซ็นอ่ะคับใส่ไงอ่ะ

7. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ใส่ที่ลายเซ็นก็เข้าไปที่ แผงควบคุมส่วนตัว เหมือนกันครับ
    ท่านก็จาพบเมนู แก้ไขลายเซ็นครับ จากนั้นก็ ..กดเลยครับ
    แล้วมันก็จะปรากฏ ช่องแสดงตัวอย่างลายเซนครับ
    ต่อมาถ้าต้องการลงรูปให้เลือก BROWSE ภาพจาก เครื่องคอมพิวเตอร์เรานะครับ ..
    แล้วกด อัพโหลด แล้วรอแป๊ปนิงครับ..
    จากนั้นก็ กดดูลายเซ็นของท่านก่อนก็ได้ครับ ...
    กดที่ แสดงตัวอย่างลายเซ็น หรือ
    ถ้าท่านแน่ใจแล้วก็ กดที่ บันทึกลายเซ็น ได้เลยครับ

trip การลงรูปในลายเซ็น ให้ เกินกว่าหนึ่งรูป
    [​IMG] กด ปุ่มนี้แล้วลบ http:// ออก
    แล้วนำURL ของภาพ มาใส่ครับ ...

URL ของภาพมาจากไหน ..
    ภาพที่เราจะนำURL มาลงนั้น ต้อง มีการ ..บันทึกลงไว้ใน หน้าเวปเพจ ใดเวปหนึ่งแล้ว
    โดยสามารถดู URL ของภาพได้จากการ คลิ๊กขวาที่ภาพที่เราต้องการ แล้ว เลือก Properties
    จากนั้นเครื่องเราจะโชว์ URL ของภาพนั้นๆ ให้เราครับ ..
    แล้วเราก็ เอา เม้า ไปทำ Hi Light ลาก แล้วก๊อบปี้ มาได้เลยครับ
    เช่น ***http://www.abc.ccc.jpg เราก็ก๊อบมา วางได้เลยครับ ..

แสดงตัวอย่างการเลือกภาพ โดยURL นะครับ

address URL ของภาพนี้คือ *****http://racingweb.net/forums/avatars/avatar1045_13.gif

ลองเล่นกันดูนะครับ ไม่ลองไม่รู้ :D

8. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    มีประโยชน์ดีเหมือนกัน เดี๋ยวจะหาเวลาถ่ายมาลงนะครับ ตอนนี้มีแต่รูปล้ออ่ะครับ :D:D:D

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เรียบร้อยแล้วครับท่าน

10. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D:cool::D รับทราบครับพี่ :D:D

11. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ดีครับ......

12. ครับผมทำอยู่

13. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รับทราบครับผม

14. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
  15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อยู่หลังรูปส่วนตัวละครับ...:D

16. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมว่า น่าจะเป็น รูปรถคันโปรดของแต่ละคน พร้อมเจ้าของรถรูปหล่อๆอยู่ในรู้เดียวกันไปเลย เวลาไปต่าง จังหวัดเจอกันจะได้ทักทายกันง่ายๆไปเลย เพราะบ้างทีก็ไม่กล้าทักเพราะไม่แน่ใจว่าคนในคลับเรารึเปล่า ดีไม่ดีบีบแตรทักทายไปอาจเข้าใจผิดว่าเราบีบแตรไล่อีก พลานขับไล่ด่าแล้วเปิดกระจกมองหน้าเราแบบไม่พอใจเราอี๊ก ดีครับมาลงรูปรถไว้กันดีกว่าเนอะ

17. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    รถไม่สวยยังไม่กล้าโชว์ครับ :)

18. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ไม่ได้เป็นการ โชร์ แต่อย่างใดอะครับ .. แต่เป็นการทำฟามรู้รัก กันเฉยๆ น๊า :D
    แต่ง หรือ ไม่แต่ง คลับเรา .. ไม่ได้ .. ปิดกั้น

แต่ถ้าแต่งแล้ว แอ๊บไว้... ระวังผมจะไปถอดของแต่งที่บ้านนะครับ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...

19. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    วี้ดวิ้ววววว

อยากได้จุดเด่นของแต่ละคันด้วยอ่า

เจอทีไร จำไม่เคยได้ซักกะที -*-

20. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ตัว ดำ ฟัน เหล็ก

เอ๊ย ... ล้อ ดำ ... ท่อเหล็ก อิอิอิ

อิอิอิ

21. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D

22. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ......ทำแล้ว เย้ๆ กว่าจะขึ้น

23. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของป๋ม คันขาวกันชน b13 มีสเกิตนะ

24. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0

แง่งงงงง............. เด๋วกระโดดกัดเลยนี่ :rolleyes:

25. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ของผมอยู่ข้างๆและคับ แต่คิดว่ารถผมจำง่ายนะ^^

26. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    บุบรอบคัน+ท่อดังใช่ป่าวน้อง

27. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    มันจาแปลง เป็น แจ๊ส แล้ว ช้าง .. คิคิคิ ...

nv mugen :D:D:D

28. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    อัพ หน่อย...

29. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    โชว์บั้นท้ายหน่อยนึง

30. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    up up up

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้