เรื่องน่าเศร้า เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เนื่องจากเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว รถมีอาการทรุดเอียงไปหนึ่งข้าง ห่างกันเกือบนิ้วครึ่ง ...
    และเอาไปเช็คช่วงล่าง ... เริ่มจาก
    สปริงหลังสูงต่ำไม่เท่านกัน เลยเปลี่ยนไปหนึ่งคู่ ....

ปรากฏว่า ... ยังไม่หาย :confused:

ต่อไปเช็คช่วงหน้า ... ไปเจอโช๊คข้างขวาแตกอีก และเป็นสาเหตุที่ทำให้รถเอียงข้าง

เท่านนั้นยังไม่พอ เมื่อจับรถขึ้นฮอลย์เท่านั้นแหละครับ อะไรๆก็เห็นหมด

สรุป
    ยางลองแท่นเครื่องล่างหลังขาด
    ยางรัดแร็ค ซ้าย-ขวา ขาด
    ลูกหมากปีนกล่าง เสีย
    ยางแท่นเครื่องบนขาวขาด
    ยางรองแท่นเกียร์ขาด
    เปลี่ยนหัวเพลา ไปอีกตัว
    อัดโช๊คใหม่ 4 ตัว

งานนี้โดนไป หมื่นต้นๆ และเป็นสาเหตุที่อดไป Meeting ที่บางปูเลย :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2009
  2. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0

เออพี่คับ พี่ไปขับที่ปารีสดักการ์กับเค้าด้วยหลอคับทำไมมันยับเยินขนาดนั้นอะคับ

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    555 ม่ายช่ายอย่างง้านนนน ... :D

คือไอ้พวกยางรองต่างๆที่มันขาดเนี๊ย ผมว่ามันคงขาดนานแล้วหละครับ
    เพียงแต่ มันไม่แสดงอาการ แต่พอขึ้นฮอลย์ แล้วมันเห็นอ่ะครับ

ไอ้ครั้นจะไม่เปลี่ยน ก็ทำใจไม่ได้อ่ะครับ :p

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เปลี่ยนแล้วจะได้รถที่ให้ความรู้สึกดีขึ้นน่ะครับ......พวกที่เปลี่ยนไปก็สำคัญสำหรับรถดีแล้วล่ะครับ

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

ใช่เลยครับ ดีขึ้น เห็นๆ แล้วก็ เงียบขึ้น หรือ เงียบลง ดีหว่า อิอิ :D

6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ถึงเวลาต้องเปลี่ยน ก็ต้องเปลี่ยนครับอย่าเสียดายมันเลย เพื่อรถที่สมบูรณ์และสวัสดิภาพในการใช้งาน
    แต่มันก็แพงอยู่นะนั่นนะ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันขาดมานานแล้วผมว่า

สั่นจนชินมั้งครับ...อิอิ

พอขาดตัวนึง มันก็จะดึงตัวอื่นไปหมดละครับ

8. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0

โห เเต่ก็คิดในเเง่ดี ได้ทำทีเดียวเลยไงครับ จะได้สบายใจ สบายตัว ;)

9. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    เดินตัวเบากันไปเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้