พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ นักแข่งทางเรียบที่เคารพทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D อิอิ....

2. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    มีคนรู้ใจนับ4 ให้ไปแล้วอิอิ thanks

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    wow

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ไม่รู้ใจพรี่หนุ่ม แล้วจะไปรู้ใจใครล่ะครับ........ :D

:rolleyes:
    ที่ wow เนี่ย.............
    ไม่ให้ผมนับ 5 ด้วยใช่ม้า........
    :rolleyes:

5. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0
    ถ้ารถซ่อมเสร็จทำจะขอตามไปด้วยนะคราบ:p:p
    จากสนามสุดท้ายหนักเอาการ ปั๊มเงินกันหัวโตเลย...
    :D:D

6. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ขอเล่นตัวนิดนึงนะคับ อิอิ แหะๆ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โอ้............
    หนักขนาดซ่อมนานหลายเดือนเลยเหรอครับ.....

:eek:

8. SLIDE CAR GROUP

SLIDE CAR GROUP New Member Member

6
    4
    0
    วิ่งด้วยได้ไหมคับพี่ๆ สมัครที่สนามได้ไหมคับ

9. pae-ck

89
    0
    0

สวนใหญ่หาของ และหาเงินคราบ......อิอิ:D:D

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ผมอยากเรียนว่าอย่างนี้นะครับ.......

คือรายการที่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ BLUEBIRD CLUB ไปร่วมสนุก
    วิ่งในรายการนั้นๆ เนี่ย..... มันเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเพื่อความสนุกสนาน
    สามัคคี เฮฮา พัฒนาทักษะในการขับรถของหมู่คณะที่อยู่ใน BLUEBIRD
    CLUB อ่ะครับ... เงินค่าสมัครเข้าร่วมรายการก็คือเหมาเวลาเค้าแล้วมา
    หารๆ กันในหมู่สมาชิก Club ที่อยาก Join

ด้วยเหตุนี้ เราเลยยังไม่ได้เปิดเป็น เสรี ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ที่ไม่ใช่
    สมาชิกของ BLUEBIRD CLUB เข้า Join รายการด้วยอ่ะครับ....

:D
    ดีใจจังมี BLUEBIRD วื่งสนามเพียบเลย.....

หาของนาน.......... แสดงว่า ต้องเป็นของเทพๆ แหงมเลย.....

อิอิ
    แล้วใกล้เสร็จหรือยังครับคุณเป้....... :D

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เป้..................ถ้าร้อนเงินด่วน....................ถอดปัดหลังมาซะ.............อิอิ.........................อิอิ...............แซวเล่นแต่เอาจริงนะ อิอิ

12. pae-ck

89
    0
    0
    :eek::eek::eek: ....แต่จะถอดขายเมื่อไหร่จะนึกถึงคุณนิวก่อนคราบ..อิอิ

13. pae-ck

89
    0
    0
    หาของนาน.......... แสดงว่า ต้องเป็นของเทพๆ แหงมเลย.....

อิอิ
    แล้วใกล้เสร็จหรือยังครับคุณเป้....... :D
    [/QUOTE]

ขอบคุณครับพี่โต้ง......ยังไม่เสร็จเลยครับ หาของบางชิ้นยังไม่ได้เลยครับ
    ไม่มีของเทพอะไรหลอกครับ ขับยังไม่ชำนาญเลย ทำรถแรงไปก็เท่านั้นมีแต่พัง
    ที่ลงสนามเพียงเพื่ออยากจะเรียนรู้ และสนุกกับเพื่อนๆ (แต่ตอนนี้เริ่มไม่สนุกแล้วซิ)
    ตอนนี้พึ่งจะรื้อเครื่องออกมาดูความเสียหายและทยอยซ่อมแซม
    1. เทอร์โบพัง
    2. อินเตอร์แตก
    3. แผงแอร์พัง
    4. แคร็งน้ำมันเครื่องแตก
    5. ท่ออินเตอร์ที่ติดกับเครื่องแตก
    6. เกียร์ตรงส่วน joy ที่ยึดกับกระบองเกียร์แตก(ไม่รู้เค้าเรียกกันว่าอะไร)
    7. กระบองเกียร์คด
    (ซึ่ง 2 ข้อนี้สันนิฐานว่าทำให้เกียร์เข้าไม่ได้ตอนที่แข่ง ตัวเกียร์ข้างในไม่เป็นไร)
    8. แม็กร้าว
    9. และ body เสียหายเท่าที่พวกพี่ๆ เห็นอะครับ

:cry::cry::cry::cry::cry:

14. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    โอ้.....หลายรายการเลย

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::D

:D:D:D:D:D:eek:

:rolleyes: อิอิ
    ถ้าคุณเป้ อยากที่จะลองวิ่งเพื่อเรียนรู้ในพีระ
    น้องโตร้ง แนะว่าให้ไปลองวิ่ง หรือซ้อมวิ่ง ในวันศุกร์
    ที่บางรายการเปิดให้ลงทำ Training day ดีกว่าที่จะไปซ้อม
    เอาตอนวันแข่ง เพราะส่วนใหญ่วันแข่ง รายการจะแน่นมาก
    ไม่มีเวลาซ้อมอ่ะครับ แถมจะรนอีกต่างหาก......

ส่วนที่เข้าเกียร์ได้ยาก หรือเข้าไม่ได้ตอนที่วิ่งนั้น
    น่าจะเกิดจากยางแท่นเครื่องขาด หรือไม่ก็คานโย้
    ตั้งแต่ก่อนที่คุณเป้ จะวิ่งรอบสุกท้ายแล้วครับ....
    (แอบเห็นเครื่องมันโย้ ตก-ต่ำไปทางด้านหลัง อยู่
    ตอนที่อยู่ใน PiT) ไม่น่าจะมากจากเรื่องกระบอง
    เกียร์คดครับ

อิอิ:D

17. pae-ck

89
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่โต้งที่แนะนำมาครับ.....สวรรค์มาโปรดจริง
    จริงครับผมรนยอมรับเลย.....อ่อนซ้อมไป จำลายไม่ได้
    ครั้งแรกด้วยต้องขยันซ้อมให้มากๆ
    สวนกียร์กำลังปวดหัวกับมันอยู่เหมือนกันเดี๋ยวจะกลับไปดูอีกทีครับ
    น่าจะเป็นคาน เพราะยางแท่นเครื่องผมมันไม่ใช้ยางแล้น...อิอิ
    แต่ก็จะไปดูอีกที่เพื่อมันฉีก
    ขอบคุณอีกทีครับ.....
    :D:D:D

18. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมมม มีคนสนใจเยอะจังเลย

19. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ....สนจัยๆๆๆๆ....

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ต้องซ้อมเยอะๆคับ......

21. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    จะพยามให้ดีที่สุดครับ....ขอเวลาหน่อยครับ

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ม่ะยู้ม่ะชี้ โดนพรี่โตร้งนับ 5 ไปแว้ว :D

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ถ้าจะให้ดี คุณเป้ลองขอให้พรี่ๆ ในอู่ที่เค้าทำรถให้คุณเป้
    บอกเรื่อง Line สิครับ หรือไม่ก็ ขอพรี่ๆ เค้าลองนั่งในรถเค้าสัก
    2-3 รอบ ดูแค่ line พอ.........

อิอิ :D

สงสัยมีพรี่ odd พรี่หนุ่ม พรี่นริว และน้องโตร้ง ล่ะมั๊งครับ
    ที่สนใจ..............

อิอิ

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    เมื่อวาน น้องโตร้ง ได้มีโอกาสคุยโทร. กับคุณ Promotor รายการนี้
    ตกลง ชื่อรายการน่าจะเป็น "RACING CAR THAILAND NITTO/3K 2009"

แล้วถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะมีการแถลงข่าวเปิดรายการในวันที่ 5 กุมภา
    ที่โรงแรมบางกอกพาเลส...... Promotor เรียนเชิญนักแข่งที่จะร่วมรายการ
    และสมาชิก BLUEBIRD CLUB ที่เคย Join กับรายการ
    ไปร่วมงานด้วยนะครับ นักแข่งในรายการจะมีสิทธิพิเศษหลายประการด้วย
    ซึ่งจะแจ้งให้ทราบในงานแถลงข่าวนะครับ.....

อิอิ

25. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: อิอิ
    ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้คิดว่าคุณต้องการรับทราบ.....

อิอิ
    :cool:

27. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    อืม......งานดีดี

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    WoW
    พรี่นิว นับ 1
    พรี่อ๊อต นับ 2
    พรี่กล้วย นับ 3
    พรี่หนุ่ม นับ 4
    พรี่ A นับ 5..........

คร๊าบบบบบบบบบบ :D

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    นักแข่งชั้นนำ....อิอิ

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    สงสัยจะมีแค่นี้แน่ๆเลย................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้