ปิดฉากลงอีกครั้งกับงาน Soup Up 2005

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Q_TECH, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Q_TECH

Q_TECH New Member Member

6
    0
    0
    ก็ปิดฉากกันไปแล้วนะครับกับการแข่งขัน Soup Up THAILAND 2005 สำหรับปีนี้ก็จบลงไปด้วยดีถึงแม้ว่าจะมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นก็ตาม การแข่งขันก็คงจะต้องดำเนินต่อไป โดยส่วนตัวแล้วปีนี้รู้สึกดีใจนะครับ
    ที่วงการแข่งรถเมืองไทยได้ก้าวไปอีกขั้น เนื่องจากปีนี้ มีรถวิ่ง เลขตัวเดียวค่อนข้างเยอะ บางคันพึ่งมาลงสนามครั้งแรกก็วิ่ง 9 แล้ว เช่นรถ EVO ของคุณทรงพล และ MITSU COLT ของคุณอรรถ ส่วนรถวิ่ง 10 ปีนี้เยอะมากๆครับ และแถมส่วนใหญ่ที่เห็น ก็จะเป็นรถบ้านซะด้วย ผมคิดว่าปีหน้าคงจะมีการแข่งขันที่ดุเดือดกว่านี้แน่นอน ส่วนปีนี้ ผู้ที่ทำตำแหน่ง No.1 Soup Up THAILAND 2005 ก็คือเจ้าของตำแหน่งที่ 1 ปีที่แล้ว คือช่างญา หรือญาเซอร์วิส ทำเวลาดีสุดจากการวิ่ง 3 รอบ(เวลาโชว์)9.4xx ซึ่งช่างญาก็ได้แสดงให้เห็นแล้วว่าคนไทยมีความสามารถไม่ด้วยไปกว่าชาติอื่นเลย ส่วนความดีความชอบนั้นก็ต้องขอยกเครดิตให้กับทีมงานช่าง ที่อดตาหลับขับตานอนเพื่อจะทำรถของอู่ตัวเองวิ่งออกมาให้ได้ดีที่สุด ไม่ใช่แต่เฉพาะแต่ทีมงานช่างของพี่ญานะครับ ผมขอพูดถึงทีมงานช่างหลายๆอู่ที่มีความพยายามสูงมากเพราะว่าตลอดอาทิตย์ที่ผ่านมาแทบจะไม่ได้พักผ่อนกันเลย บางอู่นั้นแทบจะนอนสนามกันเลยทีเดียว แต่สิ่งที่ทำไปนั้นก็สำริดผลครับ ชื่นมื่นกันถ้วนหน้า ส่วนปีนี้อู่ที่ไม่ประสบความสำเร็จก็อย่าไปคิดมากครับ ผมคิดว่าสิ่งที่ทำไปนั้นเป็นความพยายามที่สุดแล้ว แต่บางทีอาจจะโชคไม่ค่อยดี ปีหน้าเอาใหม่ครับ สู้ๆ

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เสียดายจัง อดไป

3. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    มีรายงาน ลำดับที่ หรือเปล่าครับ

4. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ผล NA เปนไงบ้างคับ

5. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    คงค้องรออ่านในหนังสือนะครับ

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เดือนหน้าหนังสือคงออกครับ คอยติดตามกันให้ดี

7. Q_TECH

Q_TECH New Member Member

6
    0
    0
    ปีนี้หม่อมตุ้ยรับที่ 1 ในรุ่นนี้ไปครับ เวลา 10.6xx วินาที ที่ 2 ก็จะเป็นรถของDRIVER ขับโดยพี่ใหม่ P&C เวลา 11.6xx วินาที ส่วนที่3 เป็นของคุณอรรถ เวลา 11.8xx วินาที

8. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    อดไป เสียดายจัง

9. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    """"

ที่1NA อะคับ...มันเปงรถที่น่ากลัวมากเครื่องV8วิ่งได้10วิอะ NAนะคร๊าบบเนี้ยเสียงเเมร่งโครตโฆดอะคับบบบบบบบบ:eek: :p :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้