สาวกวีโก้มีใครใช้ กล่องยกหัวฉีด เพิ่มแรงม้า บ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย SR-Z, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    พอดีเเพื่อนมันส่งเมล์มาให้ดู เจ้าของผลงานเขาโพสที่วีโก้คลับ

Code:
    คุณสมบัติของกล่อง jumperhorse เป็นกล่องยกหัวฉีด มี Sw. ปิดเปิด
    สามารถเปลี่ยนโปรแกรมการสั่งจ่ายน้ำมัน โดยเปลี่ยน IC controller
    ตัวละ 200 บาท เพื่อรองรับกับ turbo boots ระดับต่างๆ
    กล่องถูกออกแบบ Unlimit Power แรงม้าจะขึ้นอยู่กับคุณสมบัติของรถ
    แล้วไม่ต้องตัดสายไฟ ใดๆครับ

ถ้าเดิมๆ boots 15 psi แรงม้าที่เหมาะสมก็ไม่น่าเกิน 200 ม้า
    ถ้า boots 18 psi น่าจะอยู่ที่ 200 ม้านิดๆ กำลังสวย

แต่สำหรับ vigo , fortuner ตัว turbo ทำ boots ได้สูงสุดน่าไม่เกิน
    22 psi แรงม้าก็น่า มากกว่า 200 ต้นๆ

แต่สำหรับรถที่โมมา boots มากกว่า 30 psi กล่องต้วนี้ก็รองรับได้อย่างสบาย
    ครับแถมแรงได้ตั้งแต่ 900 รอบ เป็นต้นไป

กล่อง JumperHorse 1 ชุด ราคา xxxx บาท ประกอบด้วย
    1. กล่อง JumperHose
    2. Switch ปิด-เปิด
    3. CD คู่มือการติดตั้ง
    4. Cable tie
    5. Connector Jumper 7 ชิ้น ใช้งานจริง 6 ชิ้น ส่วนอีก 1 ชิ้น 
    เห็นราคาไม่ถึง 4 พัน น่าลองดี มีใครใช้อยู่ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ว่าเป็นยังงัยบ้าง เห็นว่าเป็นงาน controller ที่เจ้าของเขาแจกโค๊ดด้วย นึกถึงวิชาที่เคยได้เรียนมาสมัยยังหนุ่มจริงๆ

2. okata vigo

okata vigo New Member Member

7
    2
    0
    น่าหารองคับ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สำหรับกล่องตัวนี้ จะเป็นกล่องยกหัวฉีดนะครับ
    ซึ้งการทำงานคร่าวๆ คือ ไปหลอกสัญญาน
    การสั่งจ่ายน้ำมันของกล่อง ECU
    ให้สั่งจ่ายน้ำมันมากขึ้นโดยการ
    ยกหัวฉีดให้ ฉีดนานขึ้นมากขึ้น

ส่วนกล่องตัวนี้ ผมใช้อยู่
    ติดตั้งได้มา เกือบๆ 3เดือน
    ไม่เคยมีปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องเรยครับ
    แล้วเรื่องของความแรง ก้อได้ในระดับที่ว่าพอใจ
    ราคาก้อไม่แพงครับ
    ถ้าใครสนใจ ติดต่อคุณชัชวาล ได้โดยตรงเรยครับ
    เค้าอยู่ ราชบุรี นะครับ
    ถ้าเกิดจะไปติดตั้ง ต้องไปที่บ้านเค้าเรย
    โทร. 084-0221901
    อ้อ ลืมบอกไป พี่เค้า ทำงานประจำหน่ะครับ
    ถ้าให้ดี ควรโทรไปหลัง 5โมง หรือ วันหยุดเสาร์อาทิตครับ

SR-Z ถูกใจสิ่งนี้
  4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    คุณนัท คอมมอลเรล มาเองเลยอ่ะ แล้วถ้าวีโก้เดิมๆ
    เครื่อง 3.0 ออโต้ มีบูสสปีด กล่องเดียวอ่ะคับ คุณนัท
    ใส่ไปแล้วมันจะเป็นเช่นไรบ้างอ่ะ แล้วราคา ไม่ถึง 4000 จิงป่าวคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เดี๋ยวรอเซียน มาตอบแล้วกันครับ

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ผมใช้ E Fast +D1000 ครับ ตั้งแต่ใช้มา จะแสนโลอยู่แล้วอ่ะครับไม่เคยเกิดปัญหาไดๆทั้งสิ้น เรื่องความแรง ลองถามเพื่อนๆพี่ๆในคลับดูครับ ว่าแรงหรือไม่ ...ฮิฮิ กล่องแต่งเด๋วนี้หลักการทำงานก็คล้ายกันครับ แต่อยู่ที่ว่าระยะยาวจะมีผลกับเครื่องยนต์อย่างไร เพราะเครื่อง คอมมอลเรลมีระบบการทำงานที่ละเอียดอ่อนมาก ถ้าเป็นอะไรขึ้นมาจะไม่คุ้ม...เพราะอะไหล่แพงมากๆ ฉะเพราะปั้มกับหัวฉีดก็ปาเข้าไปร่วม ครึ่งแสนแล้วครับ.....ใจเย็นๆดีกว่ามั้ยครับ..รอดูนิดนึงก่อน...หรือไม่ก็ลองดูยี่ห้อที่เขาการันตี...หรือว่ามีคนใช้กันแล้วไม่เกิดปัญหาดีกว่าครับ....เห็นราคาแล้วมันถูกมากๆ น่ากลัวครับ......อ้อมีอีกที่นึงครับ...ที่ไว้ใจได้...ที่ปากน้ำคอมมอลเรลครับ...เป็นอู่ของน้องๆผมเองผมพอจะแนะนำให้ได้ครับ....อันนี้เป็นเพียงความคิดเห็นของผมครับ...แล้วแต่ท่านเจ้าของกระทู้จะพิจารณาครับ....ใช้ดีเลยแนะนำครับ..ฮิฮิ แรงกันถ้วนหน้าครับ.....

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เอาของแรง ๆ มาล่อกันอีกและ

8. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อืม.........น่าสนคับ อิอิ

9. hivigo

2,219
    39
    0
    ถ้าใส่กล่องดันรางและยกหัวฉีด แรงขึ้นแน่นอนครับหมู....มาไวขึ้นเหมือนคนละคันเลยครับ..โดยเฉพาะตัว 1KD แต่ของหมูใส่ใส่ใส่บูสสปีดด้วยก็จะขับอยากนิดนึงเพราะบูสสปีดจะไปทำให้ลิ้นปลีกผีเสื้อให้เปิดมากขึ้นแต่เราเหยียบคันเร่งเท่าเดิมหลัการเหมือนคันเร่งทดรอบของมอไซค์น่ะครับ..ที่ว่าจะขับยากก็เพราะเราเพ่วงกล่องด้วยใส่บูสสปีดด้วยเวลาเราเหยียบคันเร่งแค่นิดเดียวรถก็จะพุ่งไปข้างหน้าเลยคับ....กล่องเด๋วนี้หลักแข่งกันเรื่อง เเรงดันคอมมอลเรลครับยิ่งแรงดันคอมมอลเรลมาก และยกหัวได้ดีกว่าก็จะทำให้ม้ามามากขึ้น....แต่ต้องระวังยิ่งแรงมาก ยิ่งพังง่ายครับ....
    :D:D:D:D

10. hivigo

2,219
    39
    0

ท่าน อู กับท่าน แป๊ป J แล้วนี่ครับ...ใส่ได้รึคับท่าน... :D:D:D

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แรงกันถ้วนหน้าครับ รวมถึงเงินในกระเป๋าด้วย

12. nopphon02

nopphon02 New Member Member

99
    0
    0
    555555

ใส่d4d2.5ได้ป่ะคับราคาเท่าไหร่คับเห็นผลมากน้อบเพียงใดคับและเปลี่ยนเทอร์โบได้ป่ะคับอยากแรงขึ้นมาแล้วคับตอนนี้ตามใครไม่ทันเลย......................ขอบคุณล่วงหน้าคับ

13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    jz มาผิดกระทู้แล้วครับเข้ามาทามไมกันแต่ผมมาแอบดู...อิอิ

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ก็ ถ้าเป็นเกียร์ออโต้
    เกียร์มันจะลากได้ยาวๆ
    แล้วก้อ วิ่งดีกว่าเดิมแน่นอน
    เพราะรถเกียร์ออโต้ไปทำก็มีเยอะ
    ผมไปลองนั่งมาแล้ว
    ดึงดีกว่าเดิมเหนๆ
    แต่ว่า จะมีเสียงนะพี่ เขกๆ เล็กน้อย
    ถ้า เสต๊ปไม่สูงมาก ก้อจะเขก เปนบางจังหวะ

ใส่ได้ครับ เพราะผมก็ใส่อยู่
    ถ้าจะถามว่าเห็นผลมั้ย
    อันนี้อยู่ที่รถอ่ะครับ
    เพราะมีD4D ของรุ่นพี่คนนึงไปใส่
    แล้วเสต๊ปน้ำมันเท่ากัน แต่วิ่งไม่เท่ากัน
    แต่ถ้าทำมา อย่างน้อย ก้อเห็นผลว่ามันวิ่งกว่าเดิมแน่นอนครับ
    ส่วนถ้าเทอร์โบใหญ่ ไม่มีปัญหาเรยครับ
    มีรถที่มาทำ บูส 40ปอนด์ ยังจูนได้สบายๆเรยครับ

15. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    พี่ที ไม่ลองทำก่อนลง JZ หล่ะครับ มิมิ :D:D

16. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เข้ามาดูเฉยๆ.......

17. hivigo

2,219
    39
    0
    จัดปายยยยย....คนรักความเร็วทั้งหลายยย

18. มาดูสิงห์คอมมอลเรวคุยกัน ฮิฮิ

SR-Z ถูกใจสิ่งนี้
  19. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    โอ้โห!!! ประสบการณ์แน่นๆ ขอบคุณมากครับที่แบ่งปัน

20. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เดิมๆ แอบเข้ามาดู บ้าง
    แต่ถ้าวิ่งทางไกลๆ นาน ๆ เสร็จผมแน่
    อิ อิ อิ

21. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โห ขอบคุงมากเลยคับพี่เทน แล้วยี่ห้อที่พี่จะแนะนำ
    ให้ผมใส่อ่ะคับ มันราคาเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วมันสามารถทำอะไรได้บ้าง
    อ่ะคับ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่อ่ะคับ อยากจะแรงแบบพี่เทน บ้างอ่ะ
    ยังงัยช่วยตอบหน่อยนะคับพี่

22. okata vigo

okata vigo New Member Member

7
    2
    0
    ราคาเท่าไรคับพี่

23. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    นี่ไม่ได้จะมาโฆษณา 5555

ตอนนี้ มีหลาย เวอร์ชั่นครับผม

เวอร์ชั่นแรก ใส่ IC ได้ตัวเดียว แบบ เสียบ
    เวอร์ชั่นสอง มีตัว เปลี่ยน IC แบบ ง่ายกว่าเดิม + IC ให้มา 3ตัวเรย
    เวอร์ชั่นสาม มีสวิทช์เปิดปิดสองอัน สามารถ เลือกได้ว่า จะ เอาเสต๊ปไหน
    ยังไม่พอ ยังแถมโปรแกรม จูนให้อีกด้วย

1. 3800
    2. 4500
    3. 6500

ปล. มีกล่อง คันเร่งด้วยครับ 2พันบาทท

ตอบน้าหมู :
    สรรพคุณ คร่าวๆ คือ ทำให้ เร่งแซงได้ทันใจ
    ขึ้นเขาลงห่วย ไม่ต้องใช้ใจช่วยอีกต่อไป
    บูสมาเร็วขึ้น
    อะไรอีกอ่า
    เพิ่มเติม ติดต่อ เจ้าของผลงาน ได้เรยครับ
    โทร. 084-0221901

24. nopphon02

99
    0
    0
    55+55+5555

[:eek::eek:

ใส่ได้ครับ เพราะผมก็ใส่อยู่
    ถ้าจะถามว่าเห็นผลมั้ย
    อันนี้อยู่ที่รถอ่ะครับ
    เพราะมีD4D ของรุ่นพี่คนนึงไปใส่
    แล้วเสต๊ปน้ำมันเท่ากัน แต่วิ่งไม่เท่ากัน
    แต่ถ้าทำมา อย่างน้อย ก้อเห็นผลว่ามันวิ่งกว่าเดิมแน่นอนครับ
    ส่วนถ้าเทอร์โบใหญ่ ไม่มีปัญหาเรยครับ
    มีรถที่มาทำ บูส 40ปอนด์ ยังจูนได้สบายๆเรยครับ[/QUOTE]

ขอบคุรนะคร๊าบสำหรับข้อมูล........แต่อยากรู้ราคาด้วยอ่ะคับเอาสเต็ปเดียวกับthemanเลยนะน่าจะวิ่งดี:D:D

25. hivigo

2,219
    39
    0
    สิงห์คอมมอลเรลทั้งหลาย.....ก็แรงๆๆๆกันได้ครับ........น้ำมันถูก..แซดดดดดดดดดดดกันเข้าไป

26. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    ว้าว............................มันก็โอเคอยู่นะ Jumper horse เนี๊ยะ ......................อิอิอิ

27. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม....

น่าสนใจ...!!!!!

28. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ขอบคุงมากนะคับ นัท คอมมอลเรล

29. nopphon02

99
    0
    0
    แล้วคุณนัอใส่ตัวไหนคับ..........และคุรนัทว่าตัวไหนหน้าเล่นกว่ากันคับเอาราคาไม่แรงแต่เห็นผลนะคับ

30. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    3 ตัวนี้ วิ่งเหมือนกันครับ

เพียงแค่ ทำให้สามารถเปลี่ยนเสต๊ปน้ำมันได้ง่ายขึ้นครับ
    ถ้าเกิด อยากแรงตลอด ก้อเอาแบบแรกคับ 3800
    เปิดปิดได้ ถ้าไม่อยากแรกก้อปิดกล่อง อยากแรงก้อเปิดครับ

ของผมก้อใช้ตัวแรก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้