ขอไอเดียนอกเรื่องรถสักหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ป๊อกกี้, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    เห็นคุณ เอ็นวี_ลำปาง บ่นว่าบอร์ดเหงา เลยมาโพสต์ขอแนวคิดจากพี่ ๆ น้อง ๆ สักหน่อย
    คือว่าช่วงนี้บริษัทที่ผมทำงานอยู่มี order ลดลงมาก จึงทำให้เจ้านายกำหนดวันหยุดเพิ่มขึ้น
    เรียกว่าทำงานสัปดาห์ละ 3-4 วันเท่านั้น จึงทำให้มีเวลาเหลือ เลยอยากขอไอเดียพี่ ๆ น้อง ๆ
    ว่าสถานการณ์แบบนี้ ผมจะเอาเวลาที่มีเพิ่มขึ้นไปทำไรดีให้มารายได้เพิ่มพูนมากขึ้น ผมคิดมาตั้งนาน
    ยังคิดไม่ออก รบกวนทุกท่านช่วยผมคิดหน่อยได้ไหมครับ เผื่อจะมีอะไรแนะนำผมบ้าง ขอบคุณล่วงหน้า:D

2. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ผมว่าเอาเวลาว่างอยู่กับครอบครัว พักพ่อนบ้าง
    พากันไปเที่ยวแบประหยัดดีกว่า
    ผมคิดว่าปัจจุปันนี้เราลืมนึกถึงครอบครัวนะ
    ว้าพูดมาตั้งนานไม่รู้พี่เขามีครอบครัวยัง
    หรือว่าโสดอยู่น้า

3. ป๊อกกี้

70
    1
    0

ผมยังโสดครับ แต่เรื่องครอบครัวถ้าหมายไปถึงพ่อ แม่ ละก็ไม่ต้องห่วงครับ
    ผมกลับบ้านบ่อย ๆ (บ้านอยู่อยุธยา แต่ทำงานที่ชลบุรี) วันหยุดปีใหม่ก็อยู่กับพ่อแม่
    เมื่อวันเด็กที่ผ่านมาก็กลับบ้านพาหลานไปเที่ยว มกราคมนี้กลับบ้าน 2 ครั้งแล้ว
    ปกติจะกลับเดือนละครั้ง เอาตังค์ไปให้พ่อแม่ช่วยใช้น่ะ แต่พอดีตอนนี้โรงงาน
    ชิ้นส่วนยานยนต์เริ่มมีปัญหาไง มีแนวโน้มอาจจะถูกลดเงินเดือน แลกกับวันหยุดที่มากขึ้น
    ผมเลยอยากหาไรทำเพื่อให้มีรายได้มาทดแทนส่วนที่อาจจะต้องเสียไปน่ะครับ:D

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ค้าขายครับ ขายของตามตลาดนัดเน้นเป็นของกินจะขายดีหน่อย
    ผมก็ใช้เวลาแบ่งออกมาจากงานประจำ ขายลูกชิ้นตามตลาดนัด
    บางวันได้เงินมากกว่างานประจำซะอีก

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ทำบุญ ใสบาตร .. ทำจิตใจให้สงบ
    เดินทางตามพระพุทธเจ้า ..
    สวดมนต์ ..
    ไม่คิดร้ายกับคนอื่น..
    ถือ ศีล
    เป็นคนดีของสังคม
    ไม่ต้องมีเงินมากก็เป็นสุขครับ ..

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถูกต้องนะครับ ขายหมูปิ้งก็กำไรดีนะครับ ของกินยังไงก็ไม่อดตายครับแค่เหนือย:D

7. ป๊อกกี้

70
    1
    0
    ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นจากพี่ ๆ น้อง ๆ นะครับ เดี๋ยวผมจะลองคิดดูว่าจะขายอะไรดี ของกิน อิอิ น่าสนใจ แต่กลัวคนขายกินเองซะหมดจังเลย.....

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตอนผมเรียน มอ ปลายไม่มีอะไรทำ ขายหมูทอดหมูปิ้งในโรงเรียนโดยอาจาร์ยเบิกทางให้ขายได้เดือนหนึ่งกำไรเป็นหมื่นเลย

9. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ถูกต้องสนับสนุนเจ้าป๊อบเลยงานนี้ ขายหมูปิ้งพร้อมข้าวเหนี๋ยวนึ่งนี่แหล่มอะ

สูตรก็มีแต่ต้องไปประยุกต์เอาด้วย

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ก็ปรึกษาเจ้านายว่าจะขอรับของจากโรงงานมาขายปลีก ตามเว็บบ้าง คลองถม ฯลฯ
    หรืออะไรก็ได้ เอาแบบทรัพยากรที่มีอยู่ คือไม่ต้องลงทุนมาก
    ูทำแล้วสนุก มีความสุข ได้บุญ ไม่เดือดร้อนใคร ทำโลด

11. pop-ja

2,068
    235
    0
    อยากกินไก่ย่างอะ :D

12. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ไป กทม. คราวหน้าเดี๋วจัดให้เพื่อนรัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้